Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมผมบูทเข้าWindow ต้องกดCtrl+Alt+Del ตลอดเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมผมบูทเข้าWindow ต้องกดCtrl+Alt+Del ตลอดเลย

คอมผมบูทเข้า Window พอเข้าไปมันจะไม่สามารถ คลิก เปิดโปรแกรมไรได้เลยครับ

ต้องกด Ctrl+Alt+Del ก่อนตลอดเลย ทีแรกนึกว่าไวรัส เลยลองฟอแมทลงwindowไหม่

ปรากฎว่ายังเป็นเหมือนเดิมเลยครับ

รบกวนเพื่อนๆพี่ ที่มีประสบการณ์แนะนำที่ครับงงมากเลยตอนนี้

ขอบคุณครับ

ของผมเป็นเหมือนกัน xp นะครับ

Comment

ดันให้ครับ รอท่านผู้รู้

Comment

ที่ว่าต้องกดนี่ ตอนไหนครับ? ผ่านหน้า login มาแล้ว?

แล้วกด Ctrl+Alt+Del แล้วมันขึ้นอะไรยังไง แ้ล้วต้องกดอะไรถึงใช้งานได้?

Comment

Originally posted by Snake View Post
          ที่ว่าต้องกดนี่ ตอนไหนครับ? ผ่านหน้า login มาแล้ว?

แล้วกด Ctrl+Alt+Del แล้วมันขึ้นอะไรยังไง แ้ล้วต้องกดอะไรถึงใช้งานได้?
          ผ่านหน้าล็อกอินมาแล้วครับ คือพอมันผ่านหน้าล็อกอินมา พอเราทำเริ่มต้นใช้งาน

โปรแกรมใดก้อตาม พอเราคลิกเปิดโปรแกรมนั้นมันก้อจากค้างครับ ต้องกด Ctrl+Alt+Del ก่อน

มันถึงจะทำงานได้ปกติครับ

Comment

ลองใช้ Tool แก้ปัญหาดูครับ

พวก Cclener ,TuneUp, Advance System Care ไรพวกนี้ดู

ปล.ถ้าไม่หาย ลงโดว์ใหม่

Comment

เปลี่ยนแผ่น window น่าจะได้ หรือ พอลง window เสร็จ อย่าไปยุ่งกับ drive อื่นครับ รีบลงแอนตี้ไวรัส
              แล้วสแกน drive อื่นนอกจาก drive c ลองดูครับ

Comment

ลอง clear bios ดูครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ จะลองไล่ทำดูครับ

แต่เวปเข้ายากจังงิ

Comment

Working...
                  X