Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำทีครับ Barton 2600+ +A7V880

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำทีครับ Barton 2600+ +A7V880

ครับนี่รูปปัจจุบัน ใช้กับบอร์ด A7V880 อ่ะครับ flash bios ตัวล่าสุด

เมนบอร์ดผม ปรับไฟ ไม่ได้อ่ะครับ มีให้เลือกอยู่เหมือนกันแต่ ปรับแล้วมันก็ไม่เปลี่ยนตามให้
    ใครใช้รุ่นเดียวกับผมแนะนำทีครับ
    ** คือไอเจ้าตัวนี้ของผม รู้สึกว่ามันจะล็อคตัวคูณ อะครับ เวลาเปลี่ยนตัวคูณเป็นตัวอื่น มันจะไม่ บูท bios เลย
    อยากถามท่านทั้งหลายหน่อยอ่ะครับ พอจะมีวิธีแก้มั๊ยครับหรือ วิธี oc ที่ตามท่านๆ ใช้อยุ่ก็ได้ครับ

รูปปัจจุบัน ได้แต่ปรับ บัส ไว้ที่ 176 อะครับ 11.5*176 ปรับสูงกว่านี้ มันก็ไม่บูท bios เหมือนกันอ่ะครับช่วยแนะนำทีครับ

เมื่อก่อนผมอัดสุดๆ ได้แค่ 185 เองครับ
    แต่ MB. Asus A7V8X-X นะครับ

Comment

ไม่กล้าลองที่บ้านมันคอบิ่น

Comment

ดันครับ

Comment

ผมอัดได้เต็มที่ 176 ตามที่บอกอ่ะครับ ลองมากกว่านี้มันก็ไม่ทำงานเลย ตัว x ก็ดันล๊อคอีก ใครพอมีวิธีแก้ไหมครับ

Comment

ล็อกเหรอครับ ลองค้นเว็บเก่าๆ ที่บอกวิธีปลดล็อกตัวคูณด้วยดินสอหรษาสิครับ ขีดไม่กี่จึ๊กก็ปลดล็อกแล้ว แต่ผมจำไม่ได้จริงๆ ว่าขีดที่หนาย ปัจจุบันใช้ ตัว Throughbred xp 1700+@2.3 อยู่อ่ะ มันไม่มีปัญหาให้ปลดล็อกอ่ะคับ

Comment

อย่าเลยครับปรับบัสก็พอแล้ว อย่างอื่นรุ่นนี้ปรับไม่ไปจริงๆ
              แค่นี้ก็น่าจะร้อนแล้วนะ

Comment

รุ่นแรงมัน Barton 2500+ นิ

Comment

อ่า เด๋วจะลองดูครับ ขอบคุณทุกคำชี้แนะครับ
                  พึ่งรื้อๆดู มี บาต้อน 2500+ อยู่ตัวนี่หว่า ^^
                  เด๋วลองดูก่อนครับผม *-*

Comment

ดันไป

Comment

รุ่นแรงมัน Barton 2500+ นิ
                      ใช่ครับ เพราะ 2500+ มันแปลงร่างเป็น Barton 3200+ ได้ แค่เอา RAM DDR Bus 400 ไปใส่ แล้วตั้งให้ FSB จาก 166 เป็น 200 (11 x 200 = 2200) เครื่องมันก็จะมองเห็นเป็นรหัส 3200+ แล้วหละครับ

เห็นมาแล้วกับตา ทำมาเองกับมือ

Comment

ผมยางใช้ xp 1700+ ตัวแรงในอดีตอยู่เลย อิ อิ คล็อกไปจาก 1466 มาป้วนเปี้ยนที่ 2300 ได้อย่างสบายจาย เต่เดี๋ยวจะเปลี่ยนเครื่องแล้วครับ มาเล่นเอเอ็มทู แล้วคงจะปล่อยตัวนี้อ่ะ

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
                          ใช่ครับ เพราะ 2500+ มันแปลงร่างเป็น Barton 3200+ ได้ แค่เอา RAM DDR Bus 400 ไปใส่ แล้วตั้งให้ FSB จาก 166 เป็น 200 (11 x 200 = 2200) เครื่องมันก็จะมองเห็นเป็นรหัส 3200+ แล้วหละครับ

เห็นมาแล้วกับตา ทำมาเองกับมือ
                          ขอบคุณมากครับท่าน

Comment

Working...
                          X