Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำด้วยครับ พี่น้อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำด้วยครับ พี่น้อง

ผมใช้ PD920 2.8กับ M/B p5k อยากเปลี่ยนเป็น E8400 กับ p5k-e
    ไม่ทราบว่าผลต่าง จะมีมาก จนรู้สึกได้ไม๊ครับ ไว้เล่นเกมส์,เน็ทและดูหนังฟังเพลงครับ
    หรือจะแนะนำ เมนบอร์ดตัวไหนดี? ขอขอบคุณทุกท่านครับ

มีงบเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนเลยครับ แรงมากมายกว่าเก่าครับ บอร์ดก็ Asus นี้ละครับ ดีไม่ดีแล้วแต่งบครับ แพงหน่อยก็ดีหน่อยครับ
    ปล.ถ้าเน้นเกมส์ต้องขึ้นอยู่ที่การ์ดจอด้วยนะครับ ถ้า CPU แรง การ์ดจอไม่แรงก็ไม่ได้ช่วยอะไรเยอะครับ (พูดถึงเกมส์แบบ Extreme นะครับ)

Comment

ขอบคุณครับ คุณ Meen182 เครื่องผมมี
      1.แรม คอร์แซรฺ XMS2 6400 1Gx2
      2.การ์ด 8600Gt asus
      3.psu ซึนามิ580W
      4.hdd 320G W/D YS
      5.LCD LG1960tr
      6.PD920 2.8G
      7.M/B Asus P5K
      เลยคิดอยากเปลี่ยน CPUกะ บอร์ด หนะครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ

Comment

Working...
      X