Announcement

Collapse
No announcement yet.

Soundcard เหมือนหรือต่างกับ การตัดต่อ อย่างไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Soundcard เหมือนหรือต่างกับ การตัดต่อ อย่างไรครับ

Soundcard เหมือนหรือต่างกับ การตัดต่อ อย่างไรครับ

พอดี ผมเป็นมือใหม่ในเรื่องนี้ครับ ไม่เข้าใจว่า มันเหมือนหรือต่างกันยังไง

สับสนว่า SOUND BUSTER AUDIGY 2 ZS ของ creative มันเป็น soundcard หรือ การ์ดตัดต่อ หรือมัน เป็นทั้ง 2 อย่าง ครับ

แล้ว Sound การ์ด มันแตกต่างกับ การ์ดตัดต่อ อย่างไรครับ ใครรู้ช่วยชี้แจงทีนะครับ

ขอบคุณครับ
    Last edited by annact; 21 Feb 2008, 22:35:37.

น่าจะต่างกันพวก input
    sampling rate
    A/D

Comment

Input/Output หรือเรียกกันว่า I/O รับสัญญาณได้ทั้งแบบ Balance (สามารถรับสัญญาณบวก/ลบ/กราวด์) ซึ่งสัญญาณรบกวนน้อยกว่า และแบบ Unbalance (บวก/กราวด์)

ส่วนรายละเอียดอื่นให้ผู้รู้ดำเนินการตอบต่อไป

Comment

ต่อจากท่านข้างบน

สิ่งต่อไปที่จำเป็นต้องมีคือ ASIO เพื่อ สัญญาน in/out ที่ดิบ ไม่ผิดเพี้ยน โดย kmixer และ letancy ต่ำ

ที่เหลือรอท่านต่อไป

Comment

ขอบคุณมากครับ รอท่านต่อไป

Comment

การ์ดตัดต่อ นี่ตัดต่ออะไรครับ อย่าง pinnacle อย่างนี้หรือเปล่าครับ

Comment

ที่ไว้ตัดต่อหนังอะครับ

Comment

ทำงานคนละด้านกันครับไม่เหมือนกัน

การ์ดตัดต่อเค้าเอาไว้ Capture VDO ไม่ว่าจะ Digital หรือ Analog บางรุ่นก็สามารถ Sync กับ Source บางตัวก็ เป็น DVD Encoder ในตัว ช่วยในการประมวลผลด้าน VDO ได้ดีกว่าการใช้ CPU ทำงานอย่างเดียว หรือ ช่วยในการ Out put ภาพแล้วบันทึก media ข้างนอกเครื่องครับ แล้วแต่รุ่น แล้วแต่แบรนด์ ครับแต่โดยรวม ต่างกับ sound card ครับ

Comment

Working...
                X