Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพืื่อนๆว่าเเรมใส่2หรือ4ดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพืื่อนๆว่าเเรมใส่2หรือ4ดีคับ

เพื่อๆว่าเเรมตอนนี้ใส่2หรือ4ดีครับ
    หรือว่ารอ vista64bit ลงตัวเเล้วค่อยใส่4 ใส่ 2ไปก่อนไรเงี้ยครับ

แล้วแต่ ศรัทธา นะครับ
    คนปกติเค้าใส่แค่ 2GB นี้ก็เยอะละนะ
    คงจะหาเกมส์ที่รัน RAM เกิน 2GB นี้ยากนะ

Comment

ตามสบายครับ ถ้าเป็นผม ( ใช่ Photoshop Illust เปิดไฟล์ละ 1.5 GB )
      ผมใส่ 4GB ครับ ถึงใช้ได้ไม่หมด แต่ก็มากกว่า 2GB ครับ

แต่ถ้าใช้งานไม่มาก ก็ 2GB ครับ ประหยัด พอเพียงไว้ก่อน ยังไงอนาคตราคาลงอยู่แล้ว
      (ถ้าเกิด DDR3 แพร่หลาย แล้ว DDR2 มันจะแพงเหมือน DDR1 ในปัจจุบันเปล่าหว่า)

Comment

อืมม เเน่เลยๆ

ใส่ 2ไปก่อนดีกว่าเพราะส่วนใหญ่จากคนทั่วไปจะใส่2 เพราะใส่ 4ใช้ได้ไม่เตมยังไง เด่วรอซักนิด

Comment

ผมก็ใส่ 2 เพราะว่าเล่นเกมไรยังไม่เคยใช้เกิน 1.8GB เลยถ้าเงินเหลือก็ใส่ไปเหอะ 4GB ไปเลย
          ไม่มีผลเสียแต่อย่างใด มีแต่เสียเงินเท่านั้นแหละ มีเยอะไว้อุ่นใจเผื่ออนาคต

Comment

ใส่ 2 ครับ เพราะวิสต้า 64 มันยังไม่ครอบคลุม ทั้งฮาร์ดแวร์และซอฟแวร์ที่เราต้องใช้

Comment

ใส่2เเหระคับเพื่อๆ ^^

Comment

ผมก็ว่า 2 นะ

Comment

Working...
                X