Announcement

Collapse
No announcement yet.

กด Delete ตอนบู๊ตเครื่องแล้วไม่เข้าไปใน Bios

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กด Delete ตอนบู๊ตเครื่องแล้วไม่เข้าไปใน Bios

--------------------------------------------------------------------------------

ผมจะลงวินโดวใหม่นะครับตอนบู๊ตเครื่อง กด Delete แล้วมันไม่ยอมเข้าไปใน Bios อะครับ ไม่ทราบว่าจะมีปุ่มไหนอีกปล่าวที่ให้เราเข้าไปถึง Bios ได้อะครับ

ขึ้นอยู่กับบอร์ดด้วย อย่าง Asrock กด F2

Comment

ลองกดดูนะครับ Del , F1 , F2 , F10 , Tab ประมาณนี้เหละ

ลองๆ ดู มันต้องได้ซักปุ่ม

Comment

Originally posted by zax View Post
        ขึ้นอยู่กับบอร์ดด้วย อย่าง Asrock กด F2
        Originally posted by tonghadyai View Post
        ลองกดดูนะครับ Del , F1 , F2 , F10 , Tab ประมาณนี้เหละ

ลองๆ ดู มันต้องได้ซักปุ่ม
        ลองเด ตอนแรกก็ไม่ได้เหมือนกันลองตามที่เค้าบอกได้ชัวร์

Comment

บอร์ดอะไรละครับ ว่าแต่ผมยังไม่เคยเห็นรุ่รไหนนะที่กด Delete เข้าไบออส เห็นมีแต่ตามข้างบนนั่นหละครับ

Comment

Keyboard เสียเกี่ยวเปล่าอ่ะ [USB]

Comment

USB ด้วยไม่รู้จะใช้กับ DOS ได้หรือป่าวนะสิ

Comment

ตอนบุทมันน่าจะมีบอกนะคับว่ากดอะไร

Comment

F16 ....

Comment

F14 Tomcat

Comment

Working...
                    X