Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง SLI จากผู้รู้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง SLI จากผู้รู้หน่อยครับ

ปัจจุบันผมใช้ ASUS EN8800gt 1GB (G92) อยุ่ และผมเห็นว่าตอนนี้ราคา การ์ดจอมือ2 ของ 8800gt (G92) ราคาลดลงมาก ผมก็เลยอยากจะซื้อเอามาต่อ SLI กับการ์ดที่ผมใช้อยู่ แต่ผมอยากจะทราบว่า ผมสามารถจะใช้การ์ด 8800gt ได้ทุกยี่ห้อรึเปล่า และใช้ตัว เมม 512MB มาต่อ SLI กับ 1GB ได้รึเปล่าครับ

ใช่
    ได้
    เมนบอร์ด Support SLI ด้วย

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ใช่
      ได้
      เมนบอร์ด Support SLI ด้วย
      Support ครับ ผมใช้ ASUS P5N32-E SLI ครับ เคยSLI 8800gts(g80) 320Mb. มาก่อนครับ

Comment

อิอิ คงแรงน่าดู ครับ

Comment

ถ้าเป้น G92 สามารถ SLI ได้หมดเลยใช่ป่ะครับ

Comment

SLI กันได้ทุกยี่ห้อ แต่ 512m กับ 1G จะ SLI กันได้หรือเปล่าอันนี้ไม่ทราบแต่คิดว่าจะไม่ได้ครับ

Comment

ง่ะ 1 GB กับ 512MB SLI กันไม่ได้เหรอ งั้นผมก็หา 1 GB มา SLI ยากล่ะสิทีนี้

Comment

0.0

Comment

ดันรอคนต่อไปครับ

Comment

SLI มันของ Nvidia ทั้งหลาย ส่วน Crossfire มันของ ATI นะ ใครมีอะไรดีๆก็บอกต่อด้วยนะคับ ....

Comment

Originally posted by phakphoom View Post
                      ง่ะ 1 GB กับ 512MB SLI กันไม่ได้เหรอ งั้นผมก็หา 1 GB มา SLI ยากล่ะสิทีนี้
                      ได้ครับ ถ้า ชิปเดียวกัน bitเท่ากัน MHzเท่ากัน RAMชนิดเดียวกัน จะได้ประสิทธิภาพสูงสุดครับ

ส่วนไอ้ 512MB กับ 1GB นั้นผมว่ามันน่าจะต่อกันได้ แต่เวลาคิดบัฟเฟอร์ RAM ไม่รู้ว่ามันจะคิดแบบ 512MB+512MB หรือว่า 512MB+1GB น่ะสิครับ

เคยแต่ต่อตัวที่คุณสมบัติคล้ายกัน RAM เท่ากัน/เหมือนกัน แต่ต่างยี่ห้ออย่างเดียว

ผลที่ได้ ก็ไม่ต่างกับการ์ดใบเดียวมากหรอกครับ ถ้าเกมนั้นไม่รองรับ SLI

Comment

Working...
                      X