Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่อง ซีพียูเเกนคู่กะเดี่ยว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่อง ซีพียูเเกนคู่กะเดี่ยว

ผมจาซื้อซีพียูไหม่ครับ เอาไว้เล่นเกมอย่างเดียวเลย

สงสัยอะครับซีพียูเเกนคู่มันต่างกับเเกนเดี่ยวยังไง

คือจาซื้อเเบบไหนถึงจาคุ้มครับ เเบบสมมุติถ้าความเร็วมันไม่ต่างกันมากก้ออยากจาซื้อเเกนเดี่ยวไว้ไช้ครับเพราะ ราคามันต่างกันเอาเรื่องเหมือนกัน

แกนคู่มันก็มี2ตัวช่วยกันประมวลผลไงคับ

ซื้อตอนนี้อันไหนคุ้ม ตอบยากแฮะ เพราะเขากำลังพัฒนาให้พวกหลายแกนได้แสดงประสิทธิภาพเต็มที่ในหลายๆงาน
    เอาเป็นว่า เอาตามตังในกระเป๋าละกันคับ

เข้ามา AMD Zone คงหนีไม่พ้นAMDเนอะ
    ตังไม่พอ มองๆ sempron2800+ท่าจะดี
    มีตังหน่อย 3000กว่าๆ เอา Athlon64 3200+ละกัน
    ขึ้นไปอีก 5000กว่าๆ ได้2แกน Athlon64 X2 3600+ หรือ 3800+ แล้วแต่ศรัทธา
    แต่ถ้ามีถึง7000 จะแวะไปหา core 2 duo ก็ได้เหมือนกัน

Comment

2 แกน ตอนนี้ราคา pentium D เริ่มลงแล้ว
      ตั้งแต่ 1/3/2550 เป็นต้นมา ตามนี้

http://www.digitimes.com/news/a20070228VL201.html

Comment

เฮ้ยๆๆมาถามเรื่องcpuในบอร์ด amd มันก็ต้องซื้อ cpu amd เด้
        งบน้อยสอย64 3200+ แล้ว+การ์ดจออัดไปมีเท่าให้มันให้หมด
        ถ้าจะเอามาเล่นเกมแรมอย่างน้อย1g

Comment

ครับขอบคุนมากคับ

Comment

Working...
          X