Announcement

Collapse
No announcement yet.

x2 3600+ 65mn + alive nf6 มีปันหาคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• x2 3600+ 65mn + alive nf6 มีปันหาคับ

คือ เวลาเปิดเครื่องแล้ว ไฟ power มัน จะ ค้าง แบบ สีเหลือง อ่อนๆ คับ แล้วก้เปิดไม่ติด แต่ กดเปิดไป ไปเปิดปิด มา มัน ก้ จะติดเอง คับอยาก ทราบ ว่าเปนเพราะ ไร
    power delux 420w การดจอ ออนบอรด คับ

ถอดแรมแล้วเสียบเข้าไปใหม่ดูรึยังครับ ถ้าใส่ไปแล้วยังไม่ได้ ลองถอดแรมแล้วเปิดดูครับ ถ้าไม่มีเสียงร้องก็เช็คบอร์ดดู

Comment

เครื่องผม ไม่มีเสียง ร้องนะคับ
      เพียงแค่ กดเปิด คอม แล้ว ไฟ power ขึ้น สีเหลือง จางๆ ต้องปิด
      เปปิด หลาย รอบ กว่ามันจะเปิดติดเหมือนไฟไม่พอเลย

Comment

ชี้แนะหน่อยคับ

Comment

มี เสียง วีดๆๆ มาจาก power ด้วยคับ เหมือนมันกำลังชารท พลังเลย

Comment

Originally posted by haver12345 View Post
            ชี้แนะหน่อยคับ
            เอา DELUX ไปเคลมเลยท่าน

Comment

คับ

Comment

รูปข้างบน น่ารักจัง อิอิอิอิ จวย จวย

Comment

แฟน ผม คับฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ แต่ตอนนี้power มีเสียง หวีดๆ เห้อเคลมได้นานไหมนั่น

Comment

เหอะๆ ลองเช็คจั้มเปอร์ดูยังครับพวก power sw reset ไรนี่อ่าครับเช็คดูครับ 420w น่าจะพออยู่แล้วครับหรือลองเปลี่ยน psu ลูกใหม่ดูครับเผื่ออันเน่า

Comment

ง่าผม เชค speed fan ไฟ +12 เหลือ 8.7 งง เลย ไม่ได้ ใส่ พัดลม cd rom การด จอ งงเลย

Comment

ถ้ามีอันเก่าก้อดีนะ จาได้ลองเอามาเปลี่ยนดู ถ้าไม่ได้เสียที่ PSU จาได้ไม่ต้องซื้อใหม่ให้เปลีองอิๆ

Comment

น่าจะหา power อีกซักตัวมาลองเสียบคับ

หรือไม่ลงทุนหน่อยครั้งเดียวใช้ Enermax 460 watt ไปเลย

Comment

Working...
                          X