Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องมีปัญหา ช่วยหาวิธีแก้หน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องมีปัญหา ช่วยหาวิธีแก้หน่อยนะครับ

คือเมื่อเวลาผมเปิดเครื่อง โหลดบิตทิ้งไว้ข้ามคืน พอเช้ามาเปิดดู เนตมันจะไม่เชื่อมต่อเลยแล้วจะปิดเครื่องหรือรีสตาร์ท ไม่ได้มันจะค้างเลยอ่ะครับที่หน้าจอสีฟ้า หรือลองจะตัดเชื่อมต่อเน็ตใหม่ก้อจะขึ้นจอฟ้า Dump memoryเลยครับ เป็นทุกครั้งเลยก้อว่าได้ที่เปิดทิ้งไว้ ลองลงวินโดว์ใหม่ ลงไดร์เวอร์ใหม่หมด ก้อยังเป็นครับ ไม่ทราบว่าจะแก้ไงได้บ้างครับ

น้องใหม่คร้าบเพิ่งสมัครร้อนๆ

ขอรายละเอียดเครื่องคอมของท่านหน่อยครับว่าสเปกเท่าไร

Comment

cpu P4 3.0Ghz
      ram 1gb ddr2
      m/b P5VDC-X
      การ์ดจอ GF 8600GT

Comment

น่าจะเป็นที่ hardware บางตัวเสียก็เป้นได้ เช่น แรม

Comment

แรมไม่มีตัวอื่นให้ลองด้วยสิ แล้วเกี่ยวกันไหม แรมผมติดแผงระบายระบายความร้อนเอง แบบที่ประกบ2ข้าง แล้วใส่ซิลิโคนไปด้วย

แล้วได้ลอง memtest ก้อไม่มีการ error เกิดขึ้นแต่อย่างใด

ล่าสุดตอนนี้ได้ ปัดฝุ่นทั้งใหม่หมด โครตเยอะเลย จะลองเปิดทิ้งไว้อีกว่ายังเป็นหรือป่าว
          Last edited by lovelyaek; 12 May 2008, 07:41:03.

Comment

ได้ overclock หรือป่าวละครับ

Comment

ลองเบิร์นด้วย othos ซักชั่วโมง .... เดี๋ยวเห็นผล

Comment

เครื่องทำงานหนักรึป่าวครับ เครื่องอาจจะร้อน

Comment

ไม่มีการocเลยครับ เครื่องร้อนนี่ไม่น่าจะใช่ครับ เพราะปกติเล่นทั้งวันอยุ่แล้ว แหะๆ

Comment

แงๆ อาการมันมาอีกแว้ววว ใครพอรู้สาเหตุมั้งคร้าบบบ เหมือนเดิมทุกระเบียบ

Comment

ตอนนี้เปิดแค่ 3-4 ชม.ก้อเป็นแล้ว โอ้ย มานเป็นที่อารัยเนี่ย แง่มๆๆ

Comment

ลองเปลี่ยนวินโดว์เวอร์ชั่นอื่น

Comment

ลงวินโดใหม่ครับ จบ

Comment

ลงวินโด DARK LITE 2008 นะ สุดยอด รับรอง ไม่มีปัญหา ////// ลงใหม่เลย จบ ครับ

Comment

ลงไป2รอบแล้ว ต่างเวอร์ชั่นด้วย ยังเป็นอ่ะ รู้สึกจะเป็นเฉพาะเปิดบิตด้วยเนี่ย พอเนตตัดยังสามารถทำอย่างอื่นได้ต่อที่ไม่เกี่ยวกับเนต พอตัดเนตปุ๊ป จอฟ้า ปิดเครื่องก้อค้าง เฮ้อ.....

Comment

Working...
                              X