Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนคนใช้ X-Fi Music แถวเมืองทองธานีด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนคนใช้ X-Fi Music แถวเมืองทองธานีด้วยครับ

เนื่องจากการ์ด X-Fi มันมีลักษณะอาการดัวกระทู้ต่อไปนี้

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=145490

เป็นของหิ้วซื้อต่อมาจากคนในบอร์ดเลยไม่มีประกันครับ และเป็นการ์ดของ จขกท ที่ลงไว้แหละครับ
    ทีนี้ที่ ตจว มันไม่มีร้านซ่อมเมนบอร์ดเลย เค้าเลยลองส่งมาให้ผมลองดู ไม่ว่าจะเป็น Driver แท้
    หรือที่โหลดมาจากเน็ท มันก็มีอาการเหมือนกระทู้ที่กล่าวถึง การ์ดตัวนี้พอเสียบแล้วเข้า Win
    มันก็ Detect เจอนะครับ ว่ามีอุปกรณ์ใหม่ แต่ไม่สามารถลง Driver ได้ครับ ลองทำความสะอาด
    ทั้งตัวการ์ด+หน้าสัมผัสหมดแล้วครับ ลองเปลี่ยนช่องเสียบ PCI แล้ว ลองหลายเครื่องแล้วด้วย
    เพราะที่บ้านผมมีคอมฯ 4 เครื่อง ครับ ผมส่งไปร้านซ่อมเมนบอร์ดแล้ว เค้าบอกว่าหาอาการเสียไม่เจอ
    ครับ เลยรับกลับมา

ทีนี้ผมมีอีกวิธีที่อยากลอง คือ จะลองไปเสียบกับเครื่องที่ใช้ X-Fi Music ที่ลง Driver ไว้แล้วดู
    ว่าเปิดมาจะใช้ได้ไหมครับ อยากหาวิธีแก้ไขให้เค้า

หรือ ใครมีข้อแนะนำดีดี ก็บอกกันมั่งนะครับ

อัพเดทเอาม่ายได้หลอคับ แบบไม่ต้องลงจา setup.exe
    เคยเป็นเหมือนกันตอน เปลี่ยนจาก zs oem มาเป็น original

Comment

X-FI ตัวนี้เป็น OEM หรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by Nutte View Post
        X-FI ตัวนี้เป็น OEM หรือเปล่าครับ
        ไม่แน่ใจครับ แต่เห็นก็มีแผ่นไดรเวอร์แท้มาให้ด้วยนะครับ เป็นตัวที่มีซิงค์อ่ะ

Comment

Originally posted by shogun265 View Post
          อัพเดทเอาม่ายได้หลอคับ แบบไม่ต้องลงจา setup.exe
          เคยเป็นเหมือนกันตอน เปลี่ยนจาก zs oem มาเป็น original
          เค้าบอกตอนแรกๆ ก็ลงไดรเวอร์ได้ปกติดีครับ แล้วก็ลองวิธีอัพเดทแล้วครับ ก็ไม่ได้ครับ

Comment

Sound Card นี่มันถึกนะ .. ไม่น่าเสียง่าย ๆ หา Driver Dell OEM มาลงเหอะ
            Last edited by kopkid; 3 Mar 2008, 20:06:44.

Comment

ผมว่าถ้ามานมีไดร์ เวอร์ที่ ตัวwindowsลงให้ แล้ว ลองถอนออกดู แล้วลองลงไดร์เวอร์จากแผ่นลงใหม่ ถ้าลงไม่ได้เหมือนเดิม แสดงว่า เป็น OEM dell คับผม

Comment

มีเมล์มั้ยครับ ผมมีไฟล์ไดร์เวอร์ของ fatality ใช้แทนกันได้นะ

Comment

Originally posted by gergario View Post
                  มีเมล์มั้ยครับ ผมมีไฟล์ไดร์เวอร์ของ fatality ใช้แทนกันได้นะ
                  kaneg@hotmail.com
                  onthuam@yahoo.com

Comment

เสียดายเป็น X-Fi แหง๋งมถ้าเป็น X เฉยๆเนี่ยลุงจองเลย

Comment

Originally posted by danint View Post
                      เสียดายเป็น X-Fi แหง๋งมถ้าเป็น X เฉยๆเนี่ยลุงจองเลย
                      มีงี้ด้วย

Comment

X เฉยๆ อย่างนี้ต้องมีแถมไปหลายๆเรื่องเลยนะเนี่ย

Comment

Working...
                        X