Announcement

Collapse
No announcement yet.

Acer Aspire 4920G-832G32Mn มันเป็นยังไงบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Acer Aspire 4920G-832G32Mn มันเป็นยังไงบ้าง

ยี่ห้อ Acer

รุ่น Aspire 4920G-832G32Mn

เทคโนโลยี Intel Centrino Duo Technology

ซีพียู Core 2 Duo T8300

ความเร็วซีพียู (GHz) 2.4

ความเร็วบัสซีพียู (MHz) 800

ความจุแรม (MB) 2048

ประเภทแรม DDR2

ความฮาร์ดดิสก์ (GB) 320

ประเภทออปติคอลไดรฟ์ DVD SuperMulti

ขนาดจอ LCD 14.1 นิ้ว WXGA

ชิปเซ็ตกราฟิกการ์ด ATI Radeon HD 2400XT wtih up to 1023MB

สนับสนุน LAN Yes

สนับสนุน Wireless Yes

สนับสนุน Bluetooth Yes

เว็บแคม/ ความละเอียด (Mega) Yes

ระบบปฏิบัติการ Windows Vista

น้ำหนัก (Kg) 2.68

การรับประกัน (Year) 1

พอดีผมจะซื้อ notebook ใหม่นะครับผมไม่แน่ ว่ามันดีแค่ไหนแล้ว เล่นเกมส์ได้ดีแค่ไหน
    ช่วยแน่ะนำที่นะครับ

ในงบเท่าๆกัน ผมแนะนำ BenQ-S41 คับ

ปล.ผมใช้ ACER 4920G อยู่คับ เลยรู้ว่ามันไม่แรงเท่า BenQ
    แต่ถ้าใจรัก Ati แบบผมก้อเอาเลยคับ เพราะการ์ดจอ Ati หายากมากมาย

Comment

ตัวนี้มันแพงอยู่นะครับ ผมว่ามันไม่ค่อยคุ้มราคานะครับ

Comment

เล่นเกมหรือทำกราฟิคชั้นสูงเอาBenQ-S41คับเพราะเป็นกาดจอแยกจีฟอส8600แรงกว่ากันเยอะ

2400ตัวนี้มันแรงน้อยกว่สจีฟอส8400GS อีกคับ

แต่ถ้าเอามาดูหนังก้ไม่ว่ากันคับ

Comment

Working...
        X