Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++ฟันธงหน่อยครับ คนเพิ่งเคยมีตังค์ซื้อการ์ดเสียงเยอะๆ+++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• +++ฟันธงหน่อยครับ คนเพิ่งเคยมีตังค์ซื้อการ์ดเสียงเยอะๆ+++

เน้นตามลำดับนะครับ
    1.เล่นเกม
    2.ดูหนัง
    3.ฟังเพลง

ถ้าช่วงงบ 3000-5000 ตัวไหนคุ้มที่สุดครับ , X-Fi Xtreme Music ถือว่าโอเคหรือยังครับ

ขอบคุณครับ

Originally posted by KuLiKo View Post
    เน้นตามลำดับนะครับ
    1.เล่นเกม
    2.ดูหนัง
    3.ฟังเพลง

ถ้าช่วงงบ 3000-5000 ตัวไหนคุ้มที่สุดครับ , X-Fi Xtreme Music ถือว่าโอเคหรือยังครับ

ขอบคุณครับ
    ถ้าลำดับตามนั้น คุ้มสุด เหมาะสุดก็ X-Fi Music คับ

Comment

ครับ แล้ว Titanium นี่มันเป็นไงหรอครับ ต่างจาก Music ยังไงมั่งอะครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by KuLiKo View Post
        ครับ แล้ว Titanium นี่มันเป็นไงหรอครับ ต่างจาก Music ยังไงมั่งอะครับ ขอบคุณครับ
        มันคือ X-Fi Gamer FPS Remake Slot PCI-X ดีกว่า Music ก็ตรงมี X-RAM + Frontpanel + สวยกว่า(มีEMIshield) ข้อเสียไม่มี Dolby & STS decoder โดยกำเนิด(ต้องลง Mod Drivers ปลดล็อกเอา) แต่มีdolby digital live ติดมาด้วย แต่ต้อง activate ก่อนถึงจะใช้ได้

เพิ่มเติม : http://forums.overclockzone.com/foru...=x-fi+titanium

http://forums.overclockzone.com/foru...=x-fi+titanium
        Last edited by sierra; 6 Dec 2008, 20:24:37.

Comment

ถ้าผมไม่สน X-Ram ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ ว่า Music คุ้มกว่า

แล้วขอถามอีกอย่างที่สำคัญมากๆ ครับ คือถ้าผมต่อ 5.1 ธรรมดา (แจ็ค 5 สาย) ไม่ได้ต่อ SPDIF หรือ Optical แล้ว Dolby/DTS มันจะถอดได้มั้ยครับ

ขอบคุณมากครับ พรุ่งนี้จะสอยแล้ว ^^

Comment

ถ้าผมไม่สน X-Ram ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ ว่า Music คุ้มกว่า

แล้วขอถามอีกอย่างที่สำคัญมากๆ ครับ คือถ้าผมต่อ 5.1 ธรรมดา (แจ็ค 5 สาย) ไม่ได้ต่อ SPDIF หรือ Optical แล้ว Dolby/DTS มันจะถอดได้มั้ยครับ

ขอบคุณมากครับ พรุ่งนี้จะสอยแล้ว ^^
            1. เข้าใจถูกแล้ว ถึงสนใจ Music ก็คุ้มกว่าอยู่ดี
            2. Software Decoder ถอดได้ทุกอย่าง

Comment

Originally posted by sierra View Post
              1. เข้าใจถูกแล้ว ถึงสนใจ Music ก็คุ้มกว่าอยู่ดี
              2. Software Decoder ถอดได้ทุกอย่าง
              ขอบคุณมากครับท่านน พรุ่งนี้สั่ง Music ละครับ ^^

Comment

Working...
              X