Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าผมจะเปลี่ยนวินโดวส์จาก Vista -> XP โดยที่ข้อมูลไม่หาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าผมจะเปลี่ยนวินโดวส์จาก Vista -> XP โดยที่ข้อมูลไม่หาย

ตามหัวข้อเลยครับ มันทำได้รึเปล่าครับ

อยากให้ข้อมูลใน My Document กับใน C:\Program files\ ยังอยู่อ่ะครับ

ขี้เกียจก็อปข้อมูล และขี้เกียจลงโปรแกรมใหม่อ่ะครับ

มันทำได้รึเปล่า ถ้าทำได้ต้องทำยังไงครับ

ขอบคุณมากครับ

ไม่มีใครตอบเลยหรอ

Comment

ไม่ได้ครับเพราะการลงวินโดว์ใหม่คือการ ฟอร์มอต ครับ

Comment

ไม่ได้ครับ...
        โอนข้อมูลไปเก็บไว้ไดร์ฟอื่น
        ปกติก็ไม่ควรเซฟไฟล์สำคัญไว้ไดร์ฟเดียวกับWindows เพราะถ้ามีปัญหาขึ้นมาแก้ไม่ได้ จำเป็นต้องฟอร์แมตมันจะลำบาก
        จะได้ไม่ต้องมาใช้้WinPE หรือลงWinทับเพื่อมานั่งย้ายแล้วฟอร์แมตใหม่
        ถ้ากรณี Xp>Xp ทำได้แต่ไม่แนะนำให้ทำครับ

Comment

ลงเป็นอัพเกรดคับ
          ในวินโดวเลยคับ

Comment

อัพเป็นรุ่นใหม่กว่าคงได้แต่ถอยไปเป็น xp คงยากครับ กลับไปก็ไม่เสถียรหรอกครับไม่สมบูรณ์ด้วย ทำไมไม่ลงคู่กันไปเลยละครับ ทั้ง XP และ Vista อย่างนี้จะดีกว่าไหม

Comment

ทำได้ครับ แค่แม๊ปข้อมูลไปไว้ที่คุณต้องการเก็บไปไว้ไดรฟ์อื่นซะ

คลิกขวาที่ My Document ตรงแท๊ป Location เลือกมันไปไว้ไหนก็ได้จ๊ะ

Comment

ได้ครับผม เพียงแค่ท่านนำข้อมูลที่ต้องการจะเก็บย้ายไปเก็บในพาร์ติชั่นอื่นครับ ยกตัวอย่างเช่นเครื่องท่านมีข้อมูลอยู่ใน dreive c ก็ย้ายไปเก็บใน drive d ครับ แล้วพอลงวินโดว์ก็ลงที่ drive c เพียงเท่านี้มันก็จะฟอแมทแค่drive C
                ครับผม
                ปล ใช้ backup ก็ได้นะครับ ลองดูๆ

Comment

Working...
                X