Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 25000 +- 2500 ไม่เอาจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 25000 +- 2500 ไม่เอาจอ

กะยาว 2-3 ปีคับ เล่นเกม ขอรุ่นที่ใช้แล้วไม่มีปันหาอะคับ

ขอ mb - ASUS
    CPU -Intel core2 duo
    VGA - GF 512 mb + ((จิงๆ 512 เกินพอ))
    Ram - DDR2 dual channel ชัวร์กว่ามั้ง 2 gb น่าจะพอ ((อัพเพิ่มได้นิ))
    Sound - เท่าที่งบเหลือ เอา ดี แต่ไม่ถึงกะดีมาก
    PSU- เผื่อเหลือเผื่อขาดให้หน่อย

รบกวนรวมราคาให้ด้วยคับ

ปล. ขอที่มีรูเสียบคีย์บอด ps/2 นะครับ จำเป็นต้องใช้
    Last edited by ghoste; 8 May 2008, 11:18:12.

Originally posted by ghoste View Post
    กะยาว 2-3 ปีคับ เล่นเกม ขอรุ่นที่ใช้แล้วไม่มีปันหาอะคับ

ขอ mb - ASUS
    CPU -Intel core2 duo
    VGA - GF 512 mb + ((จิงๆ 512 เกินพอ))
    Ram - DDR2 dual channel ชัวร์กว่ามั้ง 2 gb น่าจะพอ ((อัพเพิ่มได้นิ))
    Sound - เท่าที่งบเหลือ เอา ดี แต่ไม่ถึงกะดีมาก
    PSU- เผื่อเหลือเผื่อขาดให้หน่อย

รบกวนรวมราคาให้ด้วยคับ

ปล. ขอที่มีรูเสียบคีย์บอด ps/2 นะครับ จำเป็นต้องใช้
    ขอรุ่นที่ใช้ไปแล้วไม่มีปัญหา ไม่มีในโลกนี้หรอกนะครับ
    เพราะถ้า User ใช้ไป ใช้อย่างเดียว ไม่เคยดูแลรักษายังไงก็มีปัญหาอยู่วันยังค่ำแหล่ะครับ
    และถ้ามีปัญหาสำหรับ Hardware ก็มีศูนย์บริการในการเคลมสินค้านะครับ

ผมแนะนำ บอร์ด Gigabyte นะ เพราะมันมี DES (ประหยัดไฟ)

CPU : E2180 2.0GHZ L2 1MB__________2,320 ฿
    Mobo : Gigabyte GA-EP35-DS3R__________3,480 ฿
    Ram : Geil Value Series "GX24GB6400DC" 4G(2Gx2) / DDR2__________3,090 ฿
    GPU : MSI 9800GTX__________11,290 ฿
    Sound : On board แค่นี้ก็ต่อ 4.1 สบายๆ แล้วครับ ผมว่าที่เหลือไปลงกับลำโพงซัพวูปเฟอร์ดีกว่านะครับ
    PSU : Silverstone 750W (continuous) SST-ST75ZF__________3,990 ฿

Total : 24,170 ฿

ปล.Hd,DVD Writer,Case ไม่เอา??

Comment

ครับ ยังพอโล๊ะ อันเก่ามายัดได้ก่อน dvd writer ไม่จำเป็นใช้เท่าไหร่

คีบอด ซื้อกาดมั่ว สัก 120.- บางอันใช้เล่น o2jam ดีกว่า เปนพันอีก แถมไม่เสียดาย งิงิ

ขอบคุนครับ ผมเพิ่มงบเปน ไม่จำกัดอ่ะ แต่ ผมติดรุ่นกาดจอ เลือกไม่ถูกครับ รบกวนช่วยผมในบอด VGA ทีครับ

นอกนั้นผมเลือกที่ ค่อนข้าวดี เพราะผมกะใช้ยาว

ขอบคุนมากๆครับ

Comment

Working...
      X