Announcement

Collapse
No announcement yet.

notebookของแต่ละคนนี่...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• notebookของแต่ละคนนี่...

notebookของแต่ละคนนี่

ซื้อมา ภายใน7วัน มันมีเสียหรืองอแงบ้างไหมครับ

หรือเกินกว่านั้นก็ได้

อยากรู้ว่า แต่ละคนซื้อโน้ตบุ้คมาแล้วมันงอแงกันกี่รายอะครับ

เพราะผมกลัวมันงอแง ขี้เกียจไปเปลี่ยนหรือเคลมอะ

อยากเอามาใช้โลด

มีแบตเสีย ไปเคลมเอาก้อนใหม่มาคับที่ร้านที่ซื้อรอ15นาทีได้ ของผมs41

Comment

แล้วแต่ดวง คำเดียวคับ

ผมใช้ S41 310 ตั้งแต่แรกไม่เคยเคลมคับ อิอิ DVD เป็นล็อต B เช่นกัน แต่เขียน/อ่านได้โลด

Comment

ส่วนใหญ่ไม่ค่อยมีปัญหาหรอก ช่วง 7 วัน แต่จะมีปัญหาหลังจาก 7 วันนี่สิ ซวยไปเลย ได้แต่รอเคลม ใครเป็นงี้ล่ะเศร้าแทน

Comment

ไม่มีนะ เพราะ Burn in 24 ชม ด้วยเกมส์ และ 3Dsmax

Comment

อีกคำถามครับ

แล้วซื้อโนตบุ้คมา ขอเพิ่มแรมได้มะครับ ประกันจะยังอยู่ไหมครับ

Comment

ไม่มีอะไรงอแงเลยครับ ใช้มาจนป่านนี้นอกจากกรอบแยก(Asus)ก็ยังไม่มีงอแง

ส่วนเรื่องเพิ่มแรมบางยี่ห้อมันมีVoidติดที่ฝาหรือว่าตรงน๊อตที่จะแกฝาก็ไม่มีปัญหาครับ ไม่หมดแน่นอน

Comment

แล้วแต่ดวง กับยี่ห้อ

ถ้ารู้ว่ายี่ห้อนั้นปัญหาเยอะ ก็อย่าซื้อ

Comment

ไม่เจอครับ

Comment

benq มันมีงอแงบ้างไหมครับ ถ้าเยอะจะได้พิจารณาก่อน

Comment

เจอจอฟ้าครับ
                      .
                      .( ลง XP มันก็ต้องฟ้าอยู่แล้วล่ะ ^_^ )

Comment

ก็ถ้าเช็คมาจากร้านส่วนใหญ่ ที่เห็นก็ไม่เห็นจะบอกว่าเสียกันเลยนะครับ ของอย่างนี้ ตรวจดีแล้วแต่มาเสียทีหลังก็ ถือว่าดวงซวย อะครับ ผมว่า ของอย่างนี้ คนอื่นไม่เจอเรามาเจอเอง มันอยู่ที่ดวงมากกว่าอะครับ

Comment

ของผมก็ไม่มีปัญหาครับ s41-335 ครับ แค่เอามาลง windows ใหม่ dvd lot B แต่อ่านออกเขียนได้ปกติครับ

Comment

ไม่มีน่ะ ถ้ามีก็เกิด Dead/Bright โดยบังเอิญ (โดนมาสองจุด ตอนนี้แก้ได้แล้วโดยใช้ DPT) ตอนผมซื้อน่ะ พิจารณาตามนี้เลย
                            ราคา - มีเท่าไหร่ได้แค่นั้นแหล่ะ ไม่ต้องคิดมาก
                            สเปค - เอาแค่พอดีกับตัวเราพอครับ
                            ยี่ห้อ - แล้วแต่ครับ ผมใช้ BenQ ถึกมาก ถ้าให้เทียบผมว่า Acer ถูกสุดแต่วัสดุเครื่องถูกด้วยเช่นกัน
                            ประกัน - ของ Asus ประกัน Inter 2 ปี มากกว่าชาวบ้าน

เรื่องประกันนี่ต้องพึ่งดวงเอา อย่างเช่นตอนตรวจดูที่ร้านไม่มีอะไรผิดปกติ พอใช้ไประยะนึงเกิด Dead/Bright Pixel ก็ช่วยไม่ได้อ่ะครับ (แอบอยู่ลึกๆ) ส่วนแรมก็ต้องดูด้วยว่าเครื่องเรามันใช้ DDR2 533 หรือ 667 แล้วก็โดยทั่วไปแล้วสามารถเพิ่มได้อีก 1 slot ซึ่งเราจะให้ร้านใส่ให้หรือใส่เองก็ไม่มีปัญหาครับ (ใส่ง่ายกว่า pc อีก)

Comment

hardware ไม่มีปัญหาครับแต่ลง windows ใหม่ 2 รอบเพราะเล่นมั่วเองครับ

Comment

Working...
                              X