Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องจอยคอมเล่นกับ Gear of war ทีครับ !!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องจอยคอมเล่นกับ Gear of war ทีครับ !!!!!

พอดีพึ่งไปถอยจอย Saitek P2600 Rumble มาแต่มันกลับเล่น GOW ได้ไม่ดีซะงั้น ปัญหาที่พบคือ
    1.เซ็ทปุ่มไม่ได้
    2.พอเข้าเล่นตัวละครมันจะหมุนเป็นวงกลมตลอดเลย เหอ ๆ ตาลาย(แต่เล่นวินนิ่งได้ไม่มีปัญหา)

ได้ยินมาว่าถ้าเป็น Logitech Chillsteam ตัวเกมมันจะสามารถมองเห็นจอยได้...เลยอยากถามท่านเซียนเกมทั้งหลายว่านอกจากจอยตัวนี้ที่มันเห็นได้ ยังมีจอยตัวไหนอีกหรือเปล่าที่เหมือนกัน

เออ....แล้วจอยตัว Saitek Cyborg Rumble Pad เกม Gear of war มันสามารถมองเห็นได้แบบ Chillsteam หรือเปล่าครับ ?? เหมือนเคยได้ยินมาจากไหนเนี่ยแหละ ?? (ใครทราบบอกข้าน้อยทีเถิดพอดีเห็นมันขายใกล้ๆบ้าน)

และ มีตัวไหนดีดีก็แนะนำกันได้นะครับ ^^

ผลสรุปของจอยตัว P2600 คือเสียเงินฟรี 1400 บาท

จับจอยโยนเข้าห้องเก็บของไปเรียบร้อยแล้วหลังจากใช้ได้เพียงแค่ 3 ชั่วโมงในการเทสเกม เศร้า (ถ้าแถวบ้านมีคนขอซื้อต่อ 800 ตูก็ขาย เหอ เหอ =_=")

ไม่มีใครพอทราบเลยหรอครับ TT___TT

Comment

GOWเล่นจอยไม่ค่อยสนุกหรอกครับ ผมเล่นใน XBOX360 มาก่อน ยังเสียดายเลยพอมาเล่นใช้ Keyboard มันส์กว่าเยอะเกมแนวนี้ต้อง Keyboard ครับ

Comment

โทษทีคับ พอดีเพิ่งตื่น...
        GOWรองรับเฉพาะ Xinput ก็คือ
        - XboX360 For Windows >> ของแท้เค้าหล่ะ
        - Logitech ChillStream >> จอย Xinput ของ Logitech
        2ตัวนี้หล่ะครับ เอาของอื่นต่อก็มองไม่เห็นเป็นธรรมดา เปมือนกับ Bioshock, Crysisนั่นหล่ะ

ถ้าจะเอาSaitek P2600เล่น ผมไม่แน่ใจว่ามันมีโปรแกรมSST ที่เอาไว้เซ็ตจอยแทนคีย์บอร์ด-เมาส์ของรุ่นนี้หรือเปล่านะครับ ที่เคยเห็นCyborg Rumbleเล่นได้ก็เอาโปรแกรมนี้เซ็ตจอยให้เป็นคีย์บอร์ดครับ Cyborg Rumbleมันแถมโปรแกรมมาให้ด้วย ส่วนP2600ผมว่าน่าจะใช้โปรแกรมนี้ได้นะ แต่อาจต้องโหลดเพิ่ม

ยังไงถ้าลงDriverของมันไว้ ลองกดไปดูTabสุดท้ายของPropertiesของจอยดูนะครับ ว่ามันมีให้กดDownload SST Driverไหม เดี๋ยวผมช่วยหาโปรแกรมนี้อีกแรง จะได้ไม่ต้องซื้อจอยใหม่ (Xinput 2ตัวที่ว่ามาราคาทะลุ1600ครับ)

หาเจอแล้วนะครับ SSTของ Saitek P2600 ลองกดเข้าไปโหลดดู
        กดเข้าไปแล้วเข้าDownloadครับ http://www.saitek.com/uk/prod/p2600.htm
        หรือไม่ก็ลอง>>จิ้มตรงนี้<< เป็นDirect LinkของFileนี้น่อ

ปล. GOWเอาจอยเล่นยิงไม่ค่อยโดนอ่ะครับ เพราะมันไม่ได้ช่วยเีเล็งเวลาใช้จอยไม่เหมือนBioshock แต่ก็นะ..ใช้โปรแกรมSSTยังไงเกมก็มองเป็นว่าเราใช้คีย์บอร์ดกับเมาส์นะครับ ต่อให้เป็นBioshockมันก็ไม่ช่วยเราเล็งล่ะ อิๆ
        Last edited by Beaver_XT; 22 Jun 2008, 12:40:51.

Comment

ขอบคุณท่าน Beaver XT มากมายครับ ข้าน้อยซึ้งในน้ำใจท่านเหลือหลาย TT^TT

จะรับไปลองดูนะครับถ้าได้ผลยังไงจะมาบอกอีกทีครับ ^^

**หลังจากที่ลองแล้ว ปุ่มกดทางขวามือไม่ทำงานเลย เหอๆ สงสัยคงได้ซื้อใหม่แหงมๆ แต่ก็ขอบคุณมากนะครับที่ช่วยเหลือ**
          Last edited by Zack; 22 Jun 2008, 14:58:23.

Comment

มันต้องแทนคีย์บอร์ดให้ถูกปุ่มอ่ะครับ ซึ่งในGOWผมว่าทำยากทีเดียว ตัวเกมผมก็ลบไปแล้วด้วยไม่งั้นจะดูให้ว่าปุ่มไหนกดอะไรบ้าง..

อยากให้ลองดูอีกครั้งครับ ไม่อยากให้ซื้อใหม่ ยอมรับเลยว่าระบบSSTของSaitek มันดีจริง ใช้Analog ได้อย่างเมาส์เลยอ่ะ จะซื้อตัวไหมผมว่ามันสิ้นเปลือครับ ถ้าไม่ชอบจริงๆ

จะว่าไปผมก็ไม่อยู่ในสถานะที่จะไปบอกคนอื่นว่าซื้อของใหม่มันสิ้นเปลืองอ่ะนะ เพราะผมเองใช้จอย6ตัว... สลับกันเล่นตัวละเกม-2เกม เอาเป็นว่าไม่อยากให้ซื้อมาดองเยอะๆแบบผมอ่ะครับ

Comment

ผมใช้จอย xbox ไม่มีปัญหาใช้ได้ดีครับ ไม่ต้องเซ็ตอะไนรเพิ่มครับ

Comment

Working...
              X