Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีไครรับซ่อมx-fi musicมั่งครับของหิ้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีไครรับซ่อมx-fi musicมั่งครับของหิ้ว

พอดีสงสัยถอดวางทิ้งไว้นานไปหน่อยลองเอามาเสียบใช้อีกทีอาการคือบูตไม่ติด ลองหลายเครื่องแล้วเป็นที่x-fiชัวร์ตัวการ์ดไม่มีรอยใหม้อะไรเลยไครรับซ่อมบ้างครับหรือมีร้านที่รับซ่อมมั้ยครับรบกวนชี้แนะด้วยครับ

ซ่อมได้ผมฝากอีกตัวนะคับ

Comment

เสียกันเยอะล่ะจิ

Comment

ลองใช้พวก Spray ทำความสะอาดแพงวงจร ลงบางยังครับ อาจจะช่วยได้

Comment

ผมว่าการที่ตอนใช้ปกติ แล้วถอดเก็บไว้นานๆ พอมาใช้อีกมันใช้ไม่ได้ เรื่องปกตินะ

แต่ส่วนมากจะเกิดขึ้นกับพวกเป็นลักษณะของหน่วยความจำ

เช่น HDD, Palm, PDA, Talking Dict

พวก PCI Card ไม่เคยเจอแฮะ

Comment

เอายางลบ ถู contact ดูก่อนครับ น่าจะช่วยได้

Comment

^
              ^
              ลองทำตามดูก่อนครับ

Comment

ลองเอายางลบถูแล้วครับใช้ไม่ได้สงสัยจะเสียแน่นอน

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=145490

Comment

ยางลบของถูกๆ มาซ่อมน่าจะได้ครับ

เคยเป็นเหมือนกัน แบบนี้ ขยับ ถอดการ์ดออกแล้วเสียบใหม่หายครับ

Comment

นานนี่นานขนาดไหนครับ ของผมไม่ได้ใช้ 3 เดือน ก็ปรกติดีครับ

Comment

ของผมใช้ปกตินะคับก่อนเสีย แล้วอยู่ดีๆ วันนึงเปิดเครื่องมามีเสียงวี๊ดๆ พอเข้าวินโดว์เสร็จต้องกดเปลี่ยนโหมดเสียง

มันถึงจะหาย ผมเลยลองเปลี่ยนไดรเวอร์จากที่ใช้ไดรเวอร์จากแผ่นแถมเป็นตัวที่โหลดจากเว็บ พอลองลงไดรเวอร์

ใหม่ก็ไปเลยคับ ลงไดรเวอร์ได้ซักพักไม่ทันเสร็จก็จอฟ้า เครื่องรีสตาร์ท พอลองลงวินโดว์ใหม่เลยใช้ได้พักนึง

เครื่องก็รีเองอีกแถมเข้าวินโดว์ไม่ได้และ ลองถอดการ์ดออกถึงจะเข้าได้ อาการประมาณนี้คงเสียแน่ๆ แล้วใช่ป่ะคับ

Comment

น่ายืมมาลองเล่นดูจังครับ ^^

Comment

Working...
                          X