Announcement

Collapse
No announcement yet.

5600+ ทำไมร้อนจัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 5600+ ทำไมร้อนจัง

ตอนเปิดเครื่องจะอยู่ประมาณ 35-45 องศา
    พอเข้าเล่นเกมส์ cabal มันจะขึ้น 75 up ตลอดเลย
    แบบนี้ผิดปกติมั้ยอ่ะ ใครมีวิธีแนะนำ บอกด้วยนะ

CPU AMD X2 5600+ AM2 940 Dual core
    Board ASUS M2N AM2 Socket 940
    VGA Spark GF9600GT OC700 512MB DDR3
    RAM Corsair 1024/800 2 ตัว

OC หรือเปล่าครับ ถ้า OC ก็ไม่ผิดปกติ ถ้าซิ้งค์ เดิมๆ

แต่ถ้าไม่ได้ทำไรเลยเดิมๆ ก็ อาจจะเป็นเพราะ สภาพอากาศ ไม่ก็ มีความผิดปกติอื่นๆ ลองให้ท่านเทพๆ มาบอกแล้วกันครับ

Comment

ไม่ได้ทำอะไรเลยคะ มาแบบเดิม ๆ เลย

Comment

หน้าร้อน ทำใจนะจ๊ะ

Comment

ตอนนี้เล่นเกมส์ไม่ได้เลย
          90 -110 ตลอด คอมดับไปรอบนึงละ -_-"

Comment

เด๋วก็จะมีคนมาบอกว่า ให้ ถอด ซิ้งค์ มา ทาสิลิโคน ใหม่แล้วลองใส่ใหม่ดูครับ ลองถอดฝาเคลส ออก

Comment

ถอดฝาเคสออกแล้วคะ ทาซิลิโคนทองแดงแล้วด้วย เอาเคสไปเป่าฝุ่นมาแล้วด้วย
              ใช้พัดลมช่วยก็ไม่ดีขึ้นเลยคะ ใครมีวิธีแก้ช่วยด้วยคะ

Comment

ปกติ ไม่ร้อน นะ ใช่ 5600+ เหมือนกัน

Comment

- - ช่วยดันครับเอาใจช่วย

Comment

ปกติ นะครับ

ตอนนี้มัน็ หน้าร้อนนะ ครับ

แถม 5600+ มัน Core Speed ตั้ง เท่าไหร่ล่ะครับ...

Comment

แต่ ความร้อน 90-110 นี่มันเหมือนการ OCประมาณ 45 % แล้ว ซิ้งเดิมๆเลยอ่ะ

Comment

ไม่ได้ทำ อะไรเพิ่มเลยจิง ๆ คะตั้งแต่ซื้อมา ก็เดิมๆ มาจากตอยซื้อ ให้ที่ร้านประกอบให้
                        แล้วมีวิธีช่วยให้มันเย็นกว่านี้ปะคะ
                        ตอนนี้เล่นเกมส์ไม่ได้เลยอะ

Comment

กลับไปร้านที่เค้าประกอบให้ครับ ยังไงทุกอย่างก็ มีประกันอยู่แล้ว ใครเค้าดูให้ดีกว่า

Comment

ทาซิลิโคนที่กระดองcpuใหม่คับ หายชัว

ถูกๆก็ซิลิโคน อมร คับกระปุกไม่ถึงร้อยใช้ได้ทั้งชาติ

บอกเค้ามามาซื้อซิลิโคนทาcpuระบายความร้อน

แต่ย้ำนะคับเช็ดของเก่าด้วยแอลกอฮอล

แล้วทาซิลิโคน"บางๆ"แต่ให้เรียบเนียน

วิธีง่ายๆคือทาไปแล้วก็เอาซิ้งพัดลมนั่นแหละคับบี้ๆๆๆๆๆๆแล้วเช็ดขอบที่มันเล็ดออกมา

แล้วก็ใส่ประกอบเหมือนเดิม เพราะช่างบางร้านเค้าไม่ชำนาญหรือไม่รู้ด้วยซ้ำก็มีคับ
                            Last edited by sneakama; 14 Apr 2009, 18:34:23.

Comment

หน้าร้อน+ซิ้ง เดิม รุ่นใหญ่ๆๆ ทำใจหน่อย เพราะตอน ผมซื้อมา ใหม่ๆๆ 45-70+พอกัน เลยต้องซื้อ ซิ้งมาเปลี่ยน ตอนนี้หน้าร้อน 40-60 oc ให้แรมวิ่งเต็ม ไฟเดิมเท่านั้น เพราะ เล่นเกมส์ออนไล 24 ช.ม

Comment

Working...
                              X