Announcement

Collapse
No announcement yet.

Athlon64X2 4000+ L2 1024 ยังมีขายไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Athlon64X2 4000+ L2 1024 ยังมีขายไหม

คือผมอยากถามว่า Athlon64X2 4000+ L2 1024x2 มันยังมีขายอยู่ไหมครับ ผมอยู่ที่โคราชครับ ไปเดินดูที่ร้าน JIB มา มันมีแต่รุ่น L2 512x2 อ่ะ ครับ ก็เลยลองเข้ามาถามดูอ่ะครับ
    แล้วถ้าเปรียบเทียบ 2 ตัวนี้ ประสิทธิภาพมันต่างกันเยอะมากไหมครับ
    ตอนนี้ก็เลยยังไม่ได้ซื้อ CPU แต่ไปถอย MB กะแรมมาแล้ว รอ Cpu อยู่
    อีกนิดนึงนะครับ ในงบ 2500 อ่ะครับ เอาCPUตัวไหนดี
    Last edited by Ultrazero; 29 Oct 2007, 17:14:35.

ไม่มีแน่นอนครับ ไม่มีผลิตด้วยครับ เช็คกับ WWW.amd.com ดูครับผม

Comment

ขอบคุณมากครับ พอดีผมอ่านในเว็บ Jib เห็นเค้าเขียนไว้อ่ะครับ L2 = 1024x2 K , 64 BIT Support DDR2 [Com7, Ingram, Dcom] Dual-Core ก็เลยเข้าใจว่ามี รุ่น L2=1024 ด้วย
      ขอบคุณมาก ครับ งั้นคงลงตัวที่ Athlon 4000+ นั่นแหละครับ ขอบคุณ คุณ วิกร มากครับ

Comment

จิบ มั่ว จิบ ห...

Comment

มั่วแต่ได้ผลนะครับ คนสนใจกันเพียบ ผมคนหนึ่งล่ะ หลงไปวนเกือบจะสอยมาแล้ว อิอิ ดีว่าถามก่อนไม่งั้น

คงเสียอารมณ์ ยิ่งทำอารมณ์ยากด้วย ต้องทำกันนานเลยนะ อารมณ์ผม(อารมณ์ดีนะ อย่าคิดไปไหนไกล)

Comment

ไม่น่าจะมีแล้วครับผม เพราะ AMD ยุติสายการผลิตรุ่นนี้ไปตั้งแต่ปลายปีที่แล้ว
            ในตลาดหาไม่ได้แล้วครับผม ยกเว้นมีคนมาปล่อยมือสอง

Comment

มีนะครับ แต่มีแค่ชื่อตัวนี้มันเป็นแค่อดีตไปนานแล้วครับ ใครที่ได้ครอบครองตัวนี้นับว่าสุดยอดมาก

***อ้างอิง http://products.amd.com/en-us/Deskto...ail.aspx?id=59
              Attached Files

Comment

ตกลงว่ามันเคยมีใช่ไหมครับแต่ว่ามันไม่มีขายแล้วในปัจจุบัน อิอิ
                แต่ไม่เป็นไรครับผมไปถอย 4000+ L2512*2 มาแล้วแหละครับ
                ลองเปิดโหลดบิตไว้ประมาณ 12 ชั่วโมงแล้วจับดูที่ซิงcpu ก็ยังไม่ร้อนเลย
                ดี ๆ ชอบจังรุ่นนี้มันไม่ค่อยร้อนดี
                ตัวเก่า Athlon 2000+(พัดลมมันพัง ก็เลยร้อนจนไหม้ )
                Sempron 2200 ยังรู้สึกว่ามันร้อนกว่านี้เลย
                ขอบคุณทุกความเห็นครับ
                Last edited by Ultrazero; 30 Oct 2007, 07:41:13.

Comment

ไม่ร้อนหลอกครับผมก็ใช้เหมือนคุณเปิดมาได้เดือนกว่าแล้วยังไม่เคยปิดเลยคับไม่ร้อนสักนิดเลยด้วยครับ

Comment

อยากได้อย่างแรง โอ้... มายก๊อด โอ้ม่ายยยยย........

Comment

Originally posted by Ultrazero View Post
                      ตกลงว่ามันเคยมีใช่ไหมครับแต่ว่ามันไม่มีขายแล้วในปัจจุบัน อิอิ
                      แต่ไม่เป็นไรครับผมไปถอย 4000+ L2512*2 มาแล้วแหละครับ
                      ลองเปิดโหลดบิตไว้ประมาณ 12 ชั่วโมงแล้วจับดูที่ซิงcpu ก็ยังไม่ร้อนเลย
                      ดี ๆ ชอบจังรุ่นนี้มันไม่ค่อยร้อนดี
                      ตัวเก่า Athlon 2000+(พัดลมมันพัง ก็เลยร้อนจนไหม้ )
                      Sempron 2200 ยังรู้สึกว่ามันร้อนกว่านี้เลย
                      ขอบคุณทุกความเห็นครับ
                      มีครับ ผมยังเคยหาอยู่เลย เมื่อเปิดเวปบอร์ดนี้ใหม่ๆอะครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                        ไม่มีแน่นอนครับ ไม่มีผลิตด้วยครับ เช็คกับ WWW.amd.com ดูครับผม
                        ตามนั้นครับ

Comment

Working...
                        X