Announcement

Collapse
No announcement yet.

nvidia-purevideo

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• nvidia-purevideo

ระบบpurevideo เปิดใช้ยังไงใครรู้ช่วยบอกที

ลง purevideo ก่อนครับผม
    และตั้งค่าแบบนี้ถ้าใช้ Windows media player ไปที่ tool--->option---->performance--->advance แล้วก็ติ๊กตามภาพ

(ในกรณีที่ใช้version 11 ในจะมีให้ติ๊ก Turnon DX Video Acceleration ด้วย) ถ้าตั้งค่าถูกต้องจะมีไอคอน nvidia เล็กๆปรากฎที่ taskbar ทางมุมขวาล่างครับผม สามารถคลิ๊กขึ้นมาปรับแต่งค่าต่างๆได้ครับ

ถ้าใช้ PowerDVD ก็ไปที่ Preference-->Video แล้วติ๊ก Enable Hardware Acceleration ดังภาพครับ

หรือลองไปดูที่ link นี้ดูครับ http://www.hardwaresecrets.com/article/170/2
    Last edited by digimontamer; 12 Dec 2007, 00:43:40.

Comment

ระวังนะครับ

????

Comment

ระวังอะไรอ่าครับ

Comment

Originally posted by xecution View Post
          ระวังอะไรอ่าครับ
          ไม่บอกปล่อยให้งง

Comment

Originally posted by kingza99 View Post
            ไม่บอกปล่อยให้งง
            sig avatarของท่านน่ารักมากๆ ว่าแต่ น้อเสื้อแดงหายไปไหนแล้วหรอคับ คิกๆ

Comment

เรื่องของPureVideoกะรายละเอียดเปรียบเทียบของเเต่ล่การ์ดครับ

http://upload.mthai.com/F0/4760022834375
              ขนาดเล็กมากครับ 22k เอามาลองอ่านดูเเล้วกัน

Comment

Originally posted by sicklab View Post
                sig avatarของท่านน่ารักมากๆ ว่าแต่ น้อเสื้อแดงหายไปไหนแล้วหรอคับ คิกๆ
                อยู่ในใจผมครับ กร๊ากๆๆ ล้อเล่น

คนเดียวกันนั้นแหละคนขวา

Comment

วิธีเปิด ใช้ NVIDIA PureVideo จากโปรแกรม Media Player Classic

1. ไปโหลดตัว PureVideo มาก่อนครับ

ตามนี้ http://www.nvidia.com/object/dvd_dec...223-trial.html

Key ตามนี้ (ใช้ได้ 30 วัน ถ้าจะเอาเต็มๆ หลังไมค์ครับ)

First and Last Name: NVIDIA Trial
                  Email Address: dvdtrial@nvidia.com
                  Last 4 Digits of Credit Card: 2004
                  Activation Key: 7152-9346-DD6E-2CB0-79A3-5F08-AC23

2. โหลดมาแล้ว จัดการ Install ซะ เสร็จแล้วเปิดโปรแกรม Media Player Classic ขึ้นมาแล้วตามภาพข้างล่างเลยครับ

- 2.1. เลือกที่ View แล้วตามด้วย Option ครับ (ตามรูป)

- 2.2. ตามรูปครับ (ในส่วนของ DirectShow Audio ไม่ต้องเหมือนก็ได้นะครับ)

- 2.3. ตามรูปครับ (ถ้ามี Filters อันอื่นที่ไม่ใช่ Nvidia ให้ Remove ออกให้หมดนะครับ)

- 2.4. ติ๊กทั้ง 2 อันให้ เป็น Prefer ตามรูปครับ แล้วกด ok

- 2.5. จากนั้นก็ลองนำไฟล์ พวก DVD มาลองเล่นดูมันจะมี Icon ขึ้นตรงมุมขวาล่าง ดับเบิ้ลคลิกเลย

- 2.6. ปรับตามนี้แล้วกด Ok

Credit : คุณ Dojo-mAn (เค้าสอนผมมาแบบนี้) ผิดผลาดประการใดขออภัย

ขอให้มีความสุขกับการรับชมครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by kingza99 View Post
                    วิธีเปิด ใช้ NVIDIA PureVideo จากโปรแกรม Media Player Classic

1. ไปโหลดตัว PureVideo มาก่อนครับ

ตามนี้ http://www.nvidia.com/object/dvd_dec...223-trial.html

Key ตามนี้ (ใช้ได้ 30 วัน ถ้าจะเอาเต็มๆ หลังไมค์ครับ)

First and Last Name: NVIDIA Trial
                    Email Address: dvdtrial@nvidia.com
                    Last 4 Digits of Credit Card: 2004
                    Activation Key: 7152-9346-DD6E-2CB0-79A3-5F08-AC23

2. โหลดมาแล้ว จัดการ Install ซะ เสร็จแล้วเปิดโปรแกรม Media Player Classic ขึ้นมาแล้วตามภาพข้างล่างเลยครับ

- 2.1. เลือกที่ View แล้วตามด้วย Option ครับ (ตามรูป)

- 2.2. ตามรูปครับ (ในส่วนของ DirectShow Audio ไม่ต้องเหมือนก็ได้นะครับ)

- 2.3. ตามรูปครับ (ถ้ามี Filters อันอื่นที่ไม่ใช่ Nvidia ให้ Remove ออกให้หมดนะครับ)

- 2.4. ติ๊กทั้ง 2 อันให้ เป็น Prefer ตามรูปครับ แล้วกด ok

- 2.5. จากนั้นก็ลองนำไฟล์ พวก DVD มาลองเล่นดูมันจะมี Icon ขึ้นตรงมุมขวาล่าง ดับเบิ้ลคลิกเลย

- 2.6. ปรับตามนี้แล้วกด Ok

Credit : คุณ Dojo-mAn (เค้าสอนผมมาแบบนี้) ผิดผลาดประการใดขออภัย

ขอให้มีความสุขกับการรับชมครับ

ขอบคุณครับ
                    อิอิ ขอบคุณครับ...
                    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=132793
                    อ่านเพิ่มเติมได้ที่ นี่ครับ

Comment

External Filters ของผมไม่มีของNvidiaซักอันเลยครับ ผมใช้8600GT มันมีPureอยู่ในGPUแล้วอะ
                      หรือว่าต้องลงPure Video ก่อนครับ แต่Power DVD ก็กดใช้Pure Videoได้โดยที่ไม่ต้องลงนะ

Comment

Originally posted by Dojo-mAn View Post
                        อิอิ ขอบคุณครับ...
                        http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=132793
                        อ่านเพิ่มเติมได้ที่ นี่ครับ
                        ทำไมของผมมีnvidia จอเล็ก แต่กดไปไม่ยักกะมีเพียววิดีโอ ทำไงอ่ะ

Comment

Originally posted by Zemos View Post
                          External Filters ของผมไม่มีของNvidiaซักอันเลยครับ ผมใช้8600GT มันมีPureอยู่ในGPUแล้วอะ
                          หรือว่าต้องลงPure Video ก่อนครับ แต่Power DVD ก็กดใช้Pure Videoได้โดยที่ไม่ต้องลงนะ
                          PureVideo ธรรมดาต้องใช้ Filter/Codec ช่วยครับ หรือใช้ PowerDVD Ultra 7.3 ก็ได้ครับ แต่ผมว่า ใช้ Filter ภาพสวยกว่านะ
                          PureVideo HD ใช้ PowerDVD Ultra 7.3 เปิดครับ

Comment

Originally posted by Dojo-mAn View Post
                            PureVideo ธรรมดาต้องใช้ Filter/Codec ช่วยครับ หรือใช้ PowerDVD Ultra 7.3 ก็ได้ครับ แต่ผมว่า ใช้ Filter ภาพสวยกว่านะ
                            PureVideo HD ใช้ PowerDVD Ultra 7.3 เปิดครับ
                            ใช้ฟิวเตอร์อะไรบ้างครับ บอกหน่อยเดี๋ยวลอง
                            แล้วPureที่อยู่ใน8600มันแบบธรรมดาหรือHDครับ

และที่บอกว่าใช้PowerDVD Ultra 7.3 นี่เปิดยังไงครับ
                            ใช่ติดถูกPureVideo ที่ใช้Hardwareช่วยปะครับ (เริ่มงงนิดๆ)

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by Zemos View Post
                              ใช้ฟิวเตอร์อะไรบ้างครับ บอกหน่อยเดี๋ยวลอง
                              แล้วPureที่อยู่ใน8600มันแบบธรรมดาหรือHDครับ

และที่บอกว่าใช้PowerDVD Ultra 7.3 นี่เปิดยังไงครับ
                              ใช่ติดถูกPureVideo ที่ใช้Hardwareช่วยปะครับ (เริ่มงงนิดๆ)

ขอบคุณครับ
                              เดี๋ยวจะทำกระทู้รีวิวรอบสองครับ ใจเย็นๆ ครับ

Comment

Working...
                              X