Announcement

Collapse
No announcement yet.

คิดยังไงกับ X2เก่ากะ X2 ใหม่คับ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คิดยังไงกับ X2เก่ากะ X2 ใหม่คับ...

....เอ่อ ลองดูกานนะคับ
    แคชตัวเก่า 4000+ L1 128*2 2100Mhz
    กะตัวใหม่BE2350 L1 64*2 2100Mhz
    ถ้าราคาพอๆกาน..ผมว่าตัวเก่าน่าสนใจกว่านะ
    ....เอ่อ เอาไงดีซิ้อ 4000+ตอนนี้หรือรอตัวใหม่ดีคับ...

X2 ตัวใหม่นี่ใส่กับ Socket AM2 ได้ทุกบอร์ดที่รองรับX2 AM2 ได้ใช่มั้ยคับ

Comment

L1 cache เท่าเดิมครับผม
      ของ AMD เป็นแบบ 64+64 อยู่แล้ว มันปรากฎทั้ง L1 data 64 KB L1 code 64 KB
      64+64 = 128 KB/core
      ปกติครับผม ไม่แตกต่างไปจาก X2 4000+ 65 nm SOI เดิมแต่อย่างใด

เจ้าพวก BE ใส่กับบอร์ดเดิมได้ครับผม บอร์ด AM2 แทบทุกรุ่นน่าจะรองรับมันหมดเพราะมันก็แค่ Athlonx2 4000+ เปลี่ยนชื่อกับลด TDP มาเท่านั้นเองครับ อาจจะต้องมีการอัพเดทไบออสบ้างใน MB บางรุ่น

Comment

ต้องดูราคารและปสิทธิภาพครับ

Comment

โชคดีสําหรับชาวAMDเพราะbiosVerไหม่สําหรับcpuไหม่จะออกO_o

Comment

อยากรู้ราคาครับ เพราะผมกำลังจะได้เครื่องไหมเดือนหน้าครับ ตอนนี้เลือกไม่ถูกครับ ว่าจะเอายี่ห้อไหน ตัวไหนดี มึนไปหมดเเล้วครับพี่ๆ ตัดสินใจไม่ถูกเลยครับ

Comment

สรุปว่าเท่ากันหมดทุกอย่างครับ L1 ก็เท่ากัน
              ยกเว้น ของใหม่กินไฟน้อยกว่า

แต่ L2 สำคัญที่สุด ตัวไหนมากกว่าได้เปรียบ

Comment

ราคานั้นเห็นเมืองนอกเปิดตัวเจ้า BE2300 ที่ 87 เหรียญและ BE2350 ที่ 92 เหรียญครับผม
                ปัญหาคือเดือนหน้าจะมีของเข้ามาไหม เพราะในต่างประเทศเองหลายๆแห่งก็ยังไม่มีขายหน่ะครับ

Comment

ผมว่าจริง ๆ มันก็คือตัวเดียวกะ x2 3600+ (เห็นคอเดียวกันเลย)
                  แต่เป็นตัวที่ผ่าน QC ว่าเล่นไฟต่ำ ๆ ได้ชัวร์ 1.100 แล้วเอามาเปลี่ยนชื่อใหม่อ่ะ

เท่าที่ดูลากได้ไม่ต่างกันเท่าไรเลย(เท่ากันเลย 3G +- นิดหน่อย) ส่วนเรื่องไฟ x2 3600 หลาย ๆ ตัวก็กดไฟต่ำได้เหมือนกัน แต่เสถียรไม่เสถียรอันนี้แล้วแต่ดวงของแต่ละคน

สรุป.ผมว่ายังไง x2 3600 ก็ยังคงประหยัดแต่คุ้มสุด ๆ ในเวลานี้ ถ้าจะเล่นแรงกว่านี้ย้ายค่ายโล้ด

Comment

เห็นด้วยครับ
                    3600+ ประหยัด+คุ้มโคตรๆ ครับ

Comment

Working...
                    X