Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ 4890 ตอนนี้ควรจะซื้อ Sink ด้วยไหม?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ 4890 ตอนนี้ควรจะซื้อ Sink ด้วยไหม?

กำลังจะซื้อคอมใหม่ครับ ที่ร้าน TK

มี 4890 อยู่ด้วย เล่นเกมหนักๆ เกือบตลอดวัน

มี 2 ยี่ห้อ 1.PWC

2.HIS

เอาอันไหนดี ราคาพอๆ กัน

แล้วควรซื้อ Sink ใหม่ไหมครับ?

แล้วจะเอา Sink ไหนดีครับ

แนะนำSink ราคา 1000

1500

ไม่เกิน 2000 อย่างละตัวหน่อยครับ( หลายๆ ตัวก็ได้ )

ส่วนตัวแล้วคิดว่า การซื้อ ซิง ใหม่ ไม่จำเป็นครับ มันทำมาให้ใช้ได้อยู่แล้ว ถ้าไม่ได้บ้าพลังไป oc มัน เดิมๆก็ใช้ได้ดีแล้วครับ

เก็บเงินส่วนต่างไป up อย่างอื่นดีกว่า

Comment

ไม่ได้ OC อะไรเลยครับ แต่กลัวตรงที่ว่า เล่นเกมหนักๆ ติดต่อกันหลาย ชม.นี่ล่ะ

Comment

ไม่จำเป็นสุดๆ เล่นเดิมๆไฟไม่ดับเล่นเป็นอาทิตย์ติดต่อกันก็ไม่เป็นไร ซิ้งเดิมๆนี่แหละ

Comment

ขอบคุณครับผม

Comment

^^

Comment

4890 พัดลมเดิมๆสบายๆ

Comment

ปรับรอบ100%เย็นสบาย

Comment

Originally posted by hurahara View Post
                  ปรับรอบ100%เย็นสบาย
                  100% เย็นจริงๆ แต่เสียงไดร์เป่าผมชัดๆ ฮ่าๆ

Comment

Originally posted by tekung View Post
                    100% เย็นจริงๆ แต่เสียงไดร์เป่าผมชัดๆ ฮ่าๆ
                    ผม 100 % ไร้เสียงครับ เจอเสียงแอร์ที่บ้านกลบหมด 55+ -*-

Comment

อ่อ ผมเปิดเพลงตลอดไม่ได้ยิน แต่ผมใ้ช้ 4850 นะ (เกี่ยวไรอ่ะ)

Comment

Originally posted by harryoop View Post
                        ผม 100 % ไร้เสียงครับ เจอเสียงแอร์ที่บ้านกลบหมด 55+ -*-
                        -_-"

Comment

เอางบซื้อ Sink ไปซื้อ Case ทางลมดีดีกว่าครับเห็นผลมากกว่าซื้อ Case สวยๆทางลมไม่ดีอีกนะ Case ไม่ดีความร้อนมันอบเอาลมร้อนภายในเป่า CPU GPU เครื่องเดี้ยงเลยนะครับ แต่ถ้าเป็นห้องแอร์ก็เลือกๆไปเถาะ

Comment

ถึงอยากซื้อตอนนี้มันก็ยังไม่มีนี้ครับ แต่ผมว่า 4890 ค่อนข้างเย็นนะ เทียบกับความแรงขนาดผม OC ไปเยอะขนาดนั้น ก็ไม่ได้ต่างจากไม่ OC เท่าไรเลย แม้ว่าจะเล่นมานาน ทั้งที่รอบพัดลมแค่ 50% ด้วย

เอาไว้พอมันมีพัดลมสวยๆค่อยมองหาซื้อตอนนั้นก็ได้ครับ เห็นเขาว่าตัว Arctic Cooling TWIN TURBO สามารถใช้ได้ แต่ผมไม่รู้ว่ามันดีกว่าแบบ Ref แค่ไหน รอเห็นผลทดสอบก่อน

Comment

เคส ผมเลือก CM690 อ่ะครับ โอเคไหมอ่ะ ?

ขอถามในห้องนี้เลยแล้วกันนะครับ

เรื่อง PSU อ่ะครับ ที่แรกเลือกของ iCute 650W พอไหมอ่ะ

สเปคก็มี Q9550

ASUS P5Q PRO

G Skill 800 PQ 2G * 2

WD 640G

HD4890
                              Last edited by paper&ink; 16 Apr 2009, 12:44:14.

Comment

Working...
                              X