Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่อง ของ mx4000 128 64 กับ fx5200 128 64 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่อง ของ mx4000 128 64 กับ fx5200 128 64 หน่อยครับ

คือ เรื่องของน้องผม มันมีอยู่ ว่า ผม ไปซื้อ การ์ด fx5200 มือ สองมาอะครับ ราคา 1200 แล้วที่นี้ ก่เอาไดฟเวอร์ ตัวใหม่สุดของ ที่มานแถมมากับ pc today ลง ใช้ได้ สัก 2-3 วันมานก่เกิด อาการ เวลาเปิดเครื่องเราจะเห็นแค่ตอนเวลาบูทเครื่อง แต่พอเข้า วินโด กับได้ยินแต่เสียง แต่ไม่มีภาพ น้องผมก่เลยยกเครื่องไปให้ทางร้านดู พอลองเอา เจ้า fx5200 ไปต่อกับคอมทางร้านมันก่ดีอะครับ ทางร้านเค้าบอกว่า เครื่องของน้องผมมันรับไม่ไหว ก่เลย เปลี่ยน mx4000 มือ 2 มาให้ ผมก่เลยอยากรู้ว่า ราคามือ2 ของ 2ตัวนี้มันเท่ากันหรอ ไม่ใช่ว่า mx4000 มันถูกกว่า fx5200 หรอ ครับ แล้วก่ อยากทราบ ว่า อาการที่เป็น กับ fx5200 เป็นเพราะ ไดร์ฟเวอร์มันใหม่เกิน ไปหรือว่า อย่างไรครับ แล้วผมควร ไปขอตัง คืนจาเค้าดีมั้ยครับ

ขอบคุณ ครับ

รบกวนด้วยนะครับ

Comment

mx4000 ผมว่ามันถูกกว่าและห่วยกว่า fx5200แน่ๆครับ สำหรับไดรเวอร์ ก็ใช้ของวินโดวส์ก็ได้ครับ ไม่ต้องลงตัวใหม่

Comment

-*-

โดนเปลี่ยนเอาของห่วยกว่ามาแทนแล้วล่ะครับ

ยังไงลองล้าง Windows แล้วลงใหม่ดูก่อน ว่า FX5200 ยังมีปัญหาอยู่ไม๊

ผมคิดว่าปัญหาอาจจะมาจาก Driver เก่ามันค้างในระบบก่อนจะลง FX5200 มากกว่า

Comment

เออ ที่ร้าน มัน บอกว่า เครื่องน้อง รับไม่ไหว เกี่ยวปะ ครับ

Comment

รับอะไรไม่ไหวอ่ะครับ

ต่อให้บอร์ดเป็น AGP 4X ก็ใส่ FX5200 ที่เป็น AGP 8X ได้อยู่ดี (ที่ร้านเกมแถวบ้านก็ใส่อยู่)

แล้วมันจะรับอะไรไม่ไหวอ่ะ

ร้านน่าจะมั่วมากกว่าครับ

เท่าที่ผมทราบ FX5200 ก็ไม่มีปัญหากับ MB ยี่ห้อไหน หรือ ชิปเซ็ตไหนเลยด้วย

Comment

ไอ้ ร้าน เลวๆๆๆๆๆๆ

กูจาไปเอาคืนๆ

Comment

อย่างนี้เคยประสบมาครับ เป็นพี่ข้างบ้านผมเอง

Fx5200 อาการเหมือนกัน แต่มันเสียจริงๆ(เพราะลองกะของผมแล้ว มันก็ไม่ติด)

เอาไปเคลม ร้านเม่งให้ Mx4000 มาซะงั้น

ผมก็เลยบอกให้เอาไปเปลี่ยน เอารุ่น Fx ไปเคลมให้ Mx มาได้ไง

ไปถึง รู้มั้ยมันบอกว่าไง

" มันก็ 128 Mb เหมือนกันนี่ครับ " อึ้งเลย จบครับ

Comment

ถ้าเป็นผม ผมจะบอกว่า

งั้นผมขอ 6200 128M แล้วกัน

เพราะมัน 128mb เหมือนกัน

Comment

มันบอกน้องผม เหมือนกัน ครับ ว่า 128 mb กับ 64bit เหมือนกัน

Comment

งั้นบอกมันเลยครับ

6200 128mb 64bit เหมือนกัน

Comment

ร้านเลว ๆ แบบนี้ต้องประนาม

Comment

หุๆๆ

เก๋ว ไปบอก มัน แบบ ท่าน พี บอก ผมดีกว่า

Comment

ผมว่า ลองไปเอา FX5200 คืนมาก่อนดีกว่า

แล้ว Format เครื่อง ลองลง Windows ใหม่ดู (ถ้าทำเป็น)

ดูว่ายังมีอาการแบบเดิมอยู่ไม๊

Comment

ครับ

เด๋ว พรุ่งนีไปเลย

Comment

Working...
                              X