Announcement

Collapse
No announcement yet.

19 นิ้ว wide กับ ธรรมดา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 19 นิ้ว wide กับ ธรรมดา

19 นิ้ว wide กับ ธรรมดา ตัวไหนน่าเล่นกว่าครับ ถามความคิดเห็นอย่างเต็มที่ครับ *มันมีหลายเกมส์ไหมที่ซัพพอร์ท และถ้าไม่ภาพมันจะน่าเกลียดมากไหมครับ และอนาคตจะใช้wide มากขั้นหรือ แบบ ธรรมดาและ wide เลิกใช้ไปครับ ลงความเหนกานเตมที่เลยครับ รับได้ ใครเล่นอยุ่ ขอรุ่นยี่ห้อ ราคา แนะนำด้วยครับ

เอาไปใช้งานประเภทไหนครับ .........

Comment

เล่นเกมส์ครับ และก็เล่นเน็ตและก็ 3dsMax solidwork matlab

Comment

ทำงานด้วย เอาเป็นจอธรรมดาดีกว่าครับ ใช้จอ wide ทำงานแล้วมันยังงัยก็ไม่รู้(อันนี้ส่วนตัวผมนะ อย่าเชื่อทั้งหมด) แต่ถ้าชอบจอ wide แนะนำ BenQ FP92W กับ samsung 940 BW ส่วนธรรมดาก็หาเอาเลยครับชอบแบบไหน BenQ FP91GX ก็โอเคครับ.....

Comment

คิดเหมือนผมเลยผมว่า wide เหมาะกับแค่ดูหนังกับเล่น dreamweaver ส่วนถ้าทำงานมากกว่าเล่นจอธรรมดาดีกว่าคับ(ส่วนตัวนะ)

Comment

จอ wide สัดส่วน ออกเพี้ยน ๆๆ ถ้าทำงานนะครับ

Comment

-ขอบคุนทุก ๆ คนเลยครับ

Comment

19 นิ้ว wide = 17" แต่ยาวออกข้างซ้ายและขวา
                19 นิ้ว ธามดา = จะดูใหญ่กว่า 19 นิ้ว wide เพราะมันสูงใหญ่กว่าเมื่อวางเที่ยบกัน

Comment

แต่ถ้าเล่นเกมปกติด้านข้างที่ยาวกว่าจะเป็นสีดำรึเปล่าคับ

Comment

แล้วแต่เกมส์ครับ บางเกมส์ก็จะดำ แต่ส่วนใหญ่ภาพจะแบนไปเลยครับ

Comment

Working...
                    X