Announcement

Collapse
No announcement yet.

อุปกรณ์อย่างนี้คล๊อกไงบ้างอ่ะคับ athlon64 3200+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อุปกรณ์อย่างนี้คล๊อกไงบ้างอ่ะคับ athlon64 3200+

athlon64 3200+am2 sinkเดิม
    m2n-e bios v.0502
    vga spark gf7300gt maxx 256mb
    ram pqi ddr2 512/800*2
    ต้องclock ยังไงบ้างอ่ะคับคือยังเป็นมือใหม่เรื่องนี้อยู่เลยอ่ะคับต้องใช้ปากกาไปแต้มตรงไหนรึเปล่า เอ่ออีกอย่างคือเมื่อวานผมไปลองclock การ์ดจออ่ะคับใช้โปรแกรมแบบที่คุณพีคุงให้ทำตอนแรกใช้แบบที่มันdetectให้เองก็ทำได้แต่ผมกลับไปแบบ default แล้ว พอมาให้detectอีกทีมันกลับรีสตาร์ทเองถึงลบ driver แล้วลงใหม่ก็ restart อยู่ดี คุณพีคุงบอกให้ลองหา driver ตัวใหม่มาลง ดูversion ตรงไหนเหรอคับแล้วหาdriverจากไหนเหรอคับ ผมลองหาเจอแต่ของ 7800กับ7900 ไม่แน่ใจผมคิดไปเองหรือเปล่าว่ากลับมา default แล้วอุณภูมิเหมือนสูงกว่าเมื่อก่อนหน่อยนึง ช่วยบอกหน่อยนะคับ

ไดร์เวอร์หาจากที่นี้ครับ
    www.guru3d.com
    www.nvidia.com

Comment

Working...
    X