Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมผมเอ๋อๆๆๆครับช่วยด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมผมเอ๋อๆๆๆครับช่วยด้วย

คอมผมเอ๋อๆๆๆครับช่วยด้วย

ตอนแรกๆนานๆเป็นทีครับแต่ตอนนี้เริ่มบ่อยขึ้นเรื่อยๆ

อาการที่เกิดขึ้นนะครับ

ลงโปรแกรมต่างๆไม่ค่อยสมบูรณ์รวมถึง windowsด้วยมันจะมีการขึ้นerer codeต่างๆขึนมาบางทีมันก็ลงไม่ได้เลย

ที่ทราบเพราะตอนลงโปรแกรมย่อยแล้วมันขึ้นว่าหาไฟล์ต่างๆไม่เจอบ้าง erer ลงไม่ได้บ้างบางทีมันนิ่งไปเฉยๆเลยครับ

ตอนแรกใช้raid 0 แล้วมีอาการเลยนึกว่าเป็นเพราะทำ raid +ocด้วยตอนแรกๆ แก้โดยงดทำoc แต่ไม่หาย

เลยเลิกใช้raid กลับมาทำให้เป็นปรกติ แต่มันไม่จบครับท่านมันยังเป็นอยู่ทีนี้ผมจะทำไงดีครับทุกท่าน

ผมลองสแกน hd ดูแล้วไม่มีbadเลยครับทั้งสองตัวเป็นไปได้มั้ยครับว่าเสียที่อื่นๆเช่น mb. rams

ที่ผมสงสัยที่สุดคือmbเพราะซื้อมาที่ hwhตั้งแต่ตัวแรกเครมเลยครับมันไม่มีเสียงไม่ว่าลงยังไงก็ไม่เห็นว่าลำโพงเสียบอยู่เลยเปลี่ยนตัวใหม่มา

p5q l-eตัวที่ได้มาก็สภาพไม่สวยนักมีรอยนิดหน่อยแต่อยากได้เลยรับมาก่อน ที่นี้มีเสียงครับแต่มันมีอาการแปลกๆมาเสมอ

ข้อมูลเพิ่มเติมครับนอกจากในลายเซ็นมีpsu 500w[cooler master]นอกนั้นตามลายเซ็น

ช่วยด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับทุกท่าน

ถึงเวลาเรียนรู้วิธี ฟอเเมตวินโดว์เเล้วสินะ

Comment

ลงวินโดว์ใหม่ไปเลยครับ...........

Comment

ผมลงไบ4-5แผ่นแล้วครับทุกแผ่นอาการคล้ายกันแปลกมั้ย

Comment

ลองลงแบบORGดูก่อนถ้าไม่ดีขึ้นจะบอก

Comment

Working...
          X