Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องเกี่ยวกับสายสัญญาณหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องเกี่ยวกับสายสัญญาณหน่อยครับ

อยากรู้ว่าสายสัญญาณเสียงที่ต่อจากตัวซาวด์การ์ดไปลำโพง ระหว่างสายแบบสายไฟกับสายแบบโคแอกฯ อันไหนดีกว่ากัน และมันจะต่างกันอย่างไงครับ

ต่างยังไง = อนาล๊อก กับ digi
    อันไหนดีกว่า = ขึ้นอยู่กับ dac ของตัวรับหรือตัวส่ง ว่าอันไหนมันดีกว่ากัน

Comment

เอาไปต่ออนาล๊อกครับ ต่อจากซาว์ดการ์ดไปลำโพงครับ

Comment

ระหว่างสายแบบสายไฟกับสายแบบโคแอก
        โคแอก มัน digi

Comment

Working...
        X