Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมผมมีปัญหาคับ ช่วยดูให้หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมผมมีปัญหาคับ ช่วยดูให้หน่อยคับ

ตอนแรก ผมมี hd 2 ตัวไม่มีปัญหาอะไร มาวันหนึ่งhd ตัวหนึ่งของผม บอร์ดมันบอกไม่รู้เรื่อง เดียวตัวเลขมัวไปหมดผมเลยใช้ hd ตัวเดียว แล้ว ปัญหาก้อเกิดคับ

spec ผม

AMDxp 2200+

RAM 512

VGA GFMX4000 128MB

HD 80/7200

Psu 300 watt
    เล่นไปก้อค้าง บางที่รีส คอมเอง กระตุก คือเล่นอะไรไม่ได้เลยลอง format ใหม่แล้วก้อเหมือนกัน

เล่นที่ผมเล่นนะ fantatennis dota sf แต่ก่อนผมไม่เคยกระตุกเลย มีค้างบ้าง แต่ไม่เคยกระตุก

ช่วยบอกผมหน่อยว่าเป็นเพราะอะไรคับ

เช็ก Bad sector ดูครับ

Comment

เนื้อที่ว่างบนฮาร์ดิสเท่าไหร่

Comment

1 .เช็ก Bad sector ดูครับ

ผมลองเช็คแล้วคับแต่ก้อเหมือนเดิม
        -------------------------------------------------
        2. เนื้อที่ว่างบนฮาร์ดิสเท่าไหร่

ผม hd 80 G แบ่งเป็น 2 ไดรว์ C: 15G Free 11G D: 59G Free 50G

Comment

Working...
        X