Announcement

Collapse
No announcement yet.

หาคนช่วยจัดสเป๊คคับ เน้นงานกราฟฟิก เกมนิดหน่อย งบประมาณ 25000.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หาคนช่วยจัดสเป๊คคับ เน้นงานกราฟฟิก เกมนิดหน่อย งบประมาณ 25000.

คือว่าเป็นน้องใหม่เวบนี้อ่ะคับ ก้เลยอยากจะให้หลายๆ คนช่วยทีคับ เพราะไม่ได้ไปเดินดูตาม It หรือ เซีย มาประมาณ 2 ปีกว่าแล้ว

ตอนนี้ อยากประกอบเครื่องใหม่และได้สเป๊คเครื่องที่เน้นงานกราฟฟิก งานออกแบบ(ไม่รู้ว่าอันเดียวกับกราฟฟิกรึป่าว) เขียนโปรแกรม เกมส์ออนไลน์นิดหน่อย และที่ขาดไม่ได้ ก้ ดูหนัง ฟังเพลง เป็นแบบธรรมดาทั่วไปก้ได้คับ (ถ้างบเหลือ หรือต้องเพิ่มงบในส่วนนี้ จะเน้นมาให้ผมก้ได้คับไม่ว่ากัน) ไม่รวมหน้าจอนะคับ

แต่ไม่รู้ว่าจะประกอบยังไงดี จะเป็น AMD หรือ Intel ก้ได้คับ แต่ถ้าอันไหนดีกว่าในด้านงานที่ผมได้ขอไปก้แนะนำได้เลยนะคับ

และขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับ คำแนะนำของทุก ๆ ท่านนะคับ...

ยินดีต้อนรับ OCZ ครับ

AMD PhenomII X4 810_______________6970.-

M/B M3A78 EM______________________2850.-

RAM 4จิ๊ก OCZ 2VU8002GK 2G.2_____________1500.-

HDD SEAGATE 360Gb*2(RAID0)__________________3360.- ต่อเรด0 แรงขึ้นเยอะครับ

PSU Tagan TG480-U38 _____________1800.-

512MB PCIe ATi 4830 DUAL (DDR3, TD) HIS___3770.- เล่นเกมหนักๆก็ได้ครับ

ซาวด์การ์ด CREATIVE X-FI MUSIC _________2400.- อันนี้แล้วแต่ครับ แต่สำหรับผมมันสร้างความหฤหรรษ์ได้พอสมควรเลยทีเดียง

เคส__________________________________1000.-
    _________________________________________________ ถ้าไม่เอา ซาวด์ก็ 22650.- ถ้าไม่เอา ซาวด์ก็ 20250.- โคตรคุ้ม
    Last edited by marguy3412; 7 Apr 2009, 04:40:11.

Comment

ขอบคุณมาก ๆ คับ สำหรับคำแนะนำ

แต่ตัวเคสผมว่าจทำเองจะใช้อะครีลิค มาตัดทำเคสเปลือยอ่ะคับเพราะว่าเคยทำเครื่องเก่าไว้ตอนนี้น้องชายทำแตกไปแล้ว อิอิ

ก้อเลยว่าจะทำเครื่องใหม่เลย เด๋วถ้าเสร็จแล้วจะเอารูปมาโพสให้ดูกันคับ

Comment

Originally posted by l2achO View Post
        ขอบคุณมาก ๆ คับ สำหรับคำแนะนำ

แต่ตัวเคสผมว่าจทำเองจะใช้อะครีลิค มาตัดทำเคสเปลือยอ่ะคับเพราะว่าเคยทำเครื่องเก่าไว้ตอนนี้น้องชายทำแตกไปแล้ว อิอิ

ก้อเลยว่าจะทำเครื่องใหม่เลย เด๋วถ้าเสร็จแล้วจะเอารูปมาโพสให้ดูกันคับ
        ทำเผื่อสักอันจิ อิอิ ล้อเล่น

Comment

Working...
        X