Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยสอนวิธีต่อ notebook ออก จอทีวีหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยสอนวิธีต่อ notebook ออก จอทีวีหน่อยคับ

คือ notebook ผมมี s-video 7 pin, tv-out คับ ผมลองไปถามหาสาย s-video ดู มันมีแต่ 4 ขา เลยอยากทราบว่า 4 ขา กับ 7 ขา ใช้ด้วยกันได้มั้ยคับ แล้วช่วยสอนวิธีต่อด้วยนะคับ ขอบคุณคับ

ต้องดูที่ ทีวี ของคุณด้วยนะครับว่า port ที่ ทีวีคุณมี เป็นแบบเดียวกับโน๊ตบุ๊ตหรือเปล่า

ถ้าแบบเดียวกัน ทีวี ของคุณก็น่าจะบัลเดิล(แถม)สายสัญาญาณมาให้ด้วย ถ้าไม่มีน่าจะหาได้จากร้านขายเครื่องใช้ไฟฟ้าประเภทเครื่องเสียง หรือ ห้างสรรพสินค้าแผนกโทรทัศน์และเครื่องเสียง

ถ้าไม่เป็นแบบเดียวกัน ก็คงต้องใช้ตัวแปลงแล้วละครับ ลองสอบถามตามข้างล่างดูครับ
    บริษัท พีซีรีซอร์ซ จำกัด
    Tel: (02) 256-0371-3
    บริษัท มาโครแคร์ จำกัด
    โทร 0-2656-6081-2
    จริงมีมากกว่านี้ แต่ผมมีข้อมลูแค่นี้

ส่วนวิธีการต่อ
    เมื่อมีอุปกร์ณครบเรียบร้อยแล้ว เปิดทีวีเลือกเป็น video /av ก็ได้ ต่อสายสัญญาณ จาก notebook ไปยังทีวี แล้วก็เปิดเครื่อง notebook เท่านี้ก็คงจะเห็นแล้วครับ ส่วนการตั้งค่าและปรับแต่งต่างๆ ต้องลองปรับเอาเองครับ

รอดูคำตอบหลายท่านนะครับ อาจจะมีวิธีที่ดีกว่าและเข้าใจง่ายกว่าครับ
    Last edited by buildermans; 5 Oct 2006, 23:51:02.

Comment

ขอบคุณมากคับแล้วเรื่อง s-video 7 pin ใช้สายแบบ 4 pin ได้มั้ยคับ

Comment

ไม่แน่ใจครับ ต้องลองครับ (อาจจะมาแต่ภาพเสียงไม่มาด้วยอะ) แต่ไม่แนะนำควรหาตัวแปลงดีกว่า(กลัว NB เดี้ยง)

Comment

เท่าที่ทราบมานั้นใช้ด้วยกันไม่ได้ครับ แต่เค้าจะแถมสายมาให้เลยครับ

Comment

ขอบคุณมากคับ แล้วจะลองดูคับ

Comment

Working...
            X