Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆ ช้วยดู สเป็กนี้หน่อยพอจะเปิดร้านไหวไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆ ช้วยดู สเป็กนี้หน่อยพอจะเปิดร้านไหวไหม

CPU: AMD Sempron 2800+
    M/B: Asus K8N4-E SOCKET 754
    RAM: KingTon DDR 1024 MB [512MB 2แถว]
    HDD: Seagate 80GB IDE
    VGA: PX 6600 LE PCI-E 128MB
    จอ: SAMSUNG SYNCMASTER 793

และอีกสเป็กนึงอ่าครับ 5 เครื่องเค้าขาย 14000 บาท
    ขายเหมาเฉพาะเคส 14000
    มีp4 2.66 3เครืองram512 hdd40
    vga128
    และ AMD SAMPHON1.1ram512 hdd40
    vga128 2ตัว <<<<<<<< ช้วยบอกสเป็กนี้ให้ด้วยนะครับ ว่ามันยังไวอยู่ไหม

คือว่ามีคนประกาศขายเครื่องละ 6000 บาท [แพงไหมครับสเป็กนี้ ] คือผมจะเปิดร้าน internet & Game ซัก 5เครื่อง อยู่ต่างจังหวัดอ่าครับ อยากทราบว่า ยังเล่นเกมส์ ออนไล สมัยนี้ได้อยู่ไหม เช่น SF PB ออดิชั่น หนักนิดนึงก็ คาบาวอ่าครับ ว่าสเป็กนี้ไหวไหม แล้ว กระตุกไหม จะได้เป็นผล เอาไว้ตัดสินใจอ่าครับ ไงรบกวนทีนะครับผม

รบกวนทีนะครับ พี่ๆ กูรู ทั้งหลาย
    Last edited by spamza; 7 May 2009, 18:16:42.

พอได้ แต่คงอยู่ได้ไม่นานครับ ยิ่งตอนนี้ มีเกมส์ Aion กราฟิกเจ๋งเป้งเลยครับ

Comment

Originally posted by สถาแปลน View Post
      พอได้ แต่คงอยู่ได้ไม่นานครับ ยิ่งตอนนี้ มีเกมส์ Aion กราฟิกเจ๋งเป้งเลยครับ

เอ่อ คือว่า พอได้นี้ ในระดับไหนอ่าครับ แล้ว สเป็ก ตัวล่างอ่าครับ เป็นยังไง พอไหวไหม แต่เล่นเกมส์ ออนไลท์ สมัยนี้ได้อยู่ใช่ไหมครับ สเป็กแบบนี้ ยังไงรบกวนตอบให้เข้าใจทีครับ แหะๆ ขอบคุณครับ

Comment

พี่ๆ คนอื่นดูให้ทีครับผม จะเปิดร้านแล้วอ่าคับ

Comment

อยากถามว่าตั้งงบใว้ที่เครื่องละเท่าไรถ้า6000รวมจอตอนนี้คงเหมาะใว้เล่นเน็ตอย่างเดียว
          ถ้า 13000 นิพอประกอบเครื่องใหม่ที่ใว้เล่นเกมส์ออนไลน์ได้สบาย
          แล้วขอใบอนุณาติฉายยังครับ ค่าลิขสิทธ์ของบริษัท Aแพ็คเกจต่ำสุด 15000
          ที่อยากแนะนำอีกอย่างคือตอนนี้จะมี พรบ.ภาพยนตร์และวิดิทัศน์ฉบับใหม่ซึ่งผ่านอนุมัติแล้วแต่ยังไม่ได้ประกาศซึ่ง
          กำหนดให้ร้านเกมส์เปิดได้ 8.00-02.00 ตอนนี้แล้วท้องที่ กับกฎหมายพรบ.คอมพิวเตอร์เกี่ยวกับการเก็บข้อมูลจราจรทางคอมพิวเตอร์ ซึ่งยังไม่ตรวจจริงจังนักแต่โทษโหดคือปรับไม่เกิน300,000 ผุ้ตรวจได้คือเจ้าหน้าที่จากกระทรวงวัฒนธรรมเท่านั้นตำรวจไม่มีสิทธิ์ แต่ได้ยินมาว่าจะแก้ให้ตำรวจระดับสารวัตรมีสิทธิตรวจขอดูได้แต่ประการนี้ไม่แน่ใจนัก

Comment

Originally posted by kimaka View Post
            อยากถามว่าตั้งงบใว้ที่เครื่องละเท่าไรถ้า6000รวมจอตอนนี้คงเหมาะใว้เล่นเน็ตอย่างเดียว
            ถ้า 13000 นิพอประกอบเครื่องใหม่ที่ใว้เล่นเกมส์ออนไลน์ได้สบาย
            แล้วขอใบอนุณาติฉายยังครับ ค่าลิขสิทธ์ของบริษัท Aแพ็คเกจต่ำสุด 15000
            ที่อยากแนะนำอีกอย่างคือตอนนี้จะมี พรบ.ภาพยนตร์และวิดิทัศน์ฉบับใหม่ซึ่งผ่านอนุมัติแล้วแต่ยังไม่ได้ประกาศซึ่ง
            กำหนดให้ร้านเกมส์เปิดได้ 8.00-02.00 ตอนนี้แล้วท้องที่ กับกฎหมายพรบ.คอมพิวเตอร์เกี่ยวกับการเก็บข้อมูลจราจรทางคอมพิวเตอร์ ซึ่งยังไม่ตรวจจริงจังนักแต่โทษโหดคือปรับไม่เกิน300,000 ผุ้ตรวจได้คือเจ้าหน้าที่จากกระทรวงวัฒนธรรมเท่านั้นตำรวจไม่มีสิทธิ์ แต่ได้ยินมาว่าจะแก้ให้ตำรวจระดับสารวัตรมีสิทธิตรวจขอดูได้แต่ประการนี้ไม่แน่ใจนัก

คิอว่าที่ผมถึงถึงสเป็กนี้อ่าครับ

RAM: KingTon DDR 1024 MB [512MB 2แถว]

มีคนจะขาย เป็นเครื่องมือ 2 อ่าครับ ราคา 6000 บาท 10 เครื่องอ่าครับ เลยถามว่า สเป็กนี้ยังไหวไหมครับสำหรับเกมส์ ออนไล อ่าครับ
            และก็ถามอีกอย่างนึงนะครับผม แล้วสเป็กนี้

p4 2.66 ram512 hdd40
            vga GF 5300 128mb

AMD SAMPHON1.1
            ram512 hdd40
            vga 128 mb

มีคนจะขายให้ ประมาณ 2700 บาทอ่าครับ ไหวไหมครับเนี่ย สเป็กนี้เปิดร้านเกมส์ออนไล และ อินเตอร์เน็ต ขอบคุณครับ

Comment

ถ้าสเปกนี้ ราคา 6000 รวมจอ ก็ถือว่าไม่แพงนะ น่าจะเล่น online ได้ทุกเกม แต่ปรับสุดไม่ได้ + ไม่ลื่นด้วย

ซื้อชุดนี้แต่เปลี่ยนการ์ดจอ ลองถามคนขายดู ไม่เอาการ์ดจอเหลือเ่ท่าไร (น่าจะเหลือซัก 5000) แล้วซื้อการ์ดจอตัวใหม่ 9500GT ตัวประมาณ 2000-2500 ก็น่าจะ ok แล้วนะ

Comment

Working...
              X