Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมพอจะรู้สาเหตุคร่าวๆแล้ว ขอรบกวนอีกนิดนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมพอจะรู้สาเหตุคร่าวๆแล้ว ขอรบกวนอีกนิดนะครับ

จากที่ผมเคยตั้งกระทู้ไว้ว่า คอมผมเปิดทิ้งไว้สักพักมันก้อดับอะครับ

วันนี้ผมลองเข้าไบออสไปนั่งดูความร้อนของ CPU อะครับ

แรกๆมันก้อไม่มีปัญหาอะไร ในเรื่องของความร้อน

แต่พัดลมอะครับ ทิ้งไว้แรกๆ รอบของพัดลมมันจะรวนๆ ขึ้นๆ ลงๆ

แล้วพอเปิดทิ้งไว้นานๆ ประมาณ 10 นาที รอบของพัดลมมันตกครับ

จาก 5000 > 3700 > 1500 > 900 แล้วอุณหภูมิก้อค่อยๆสูงขึ้น จนถึง

จุดที่กำหนดไว้ (95c) คอมมันก้อดับอะครับ

****ทีนี้ผมอยากทราบว่าอาการแบบนี้นี่คือพัดลมเสียใช่มั๊ยอะครับ หรือว่ามีสาเหตุอื่น

มารบกวนพัดลมของผม แต่ไม่มีอะไรเข้าไปขัดในพัดลมแน่ๆอะครับ -Socket A-

ถ้าเกิดว่ามันเสียจิงๆ แล้วผมจะหาซื้อพัดลมได้ที่ไหนอะครับ (Socket A)****

พัดลมคงใกล้ไปแล้วครับ

เปลี่ยนโลด

Comment

ซื้อที่หนายอะครับ ของโบราณ

Comment

ใครพอจะรู้รบกวนบอกผมทีครับ

Comment

ประกาศซื้อในบอร์ดมือสองน่าจะมีนะครับ

Comment

เอาใจช่วยครับ กระทู้นั้น ผมก็งงครับ ว่าสาเหตุมันมาจากอะไร ขอให้โชคดีนะครับพี่ ผมว่าพัดลมน่าจะหาได้ไม่ยากครับ

Comment

Working...
            X