Announcement

Collapse
No announcement yet.

overclock E2180

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• overclock E2180

คือผมอยากลองoc E2180 ดูอ่ะครับแต่ไม่อยากลากไปมากเพราะกลัวเครื่องมันร้อนและก็กลัวไฟไม่พอ เครื่องผมมีพัดลมแค่สองตัวเองครับ
    spec
    E2180 2.00g
    ARsrock concore 1333 D667
    kington 1g*2
    spark Xtreme 8500GT core 600 mem 1200
    power 400w (ไฟไม่เต็ม)

แบบว่าลองโอเวอคลอกดูเล่นๆอ่ะครับไม่ได้กะเอาจริงเอาจังถึงกับต้องติดตัวระบาย
    ความร้อนเพิ่มเติมมากมายครับ แค่อยากลองทำให้เป็นอ่ะครับ เคยลองปรับFSBนิดหน่อยแต่ไม่รู้จะปรับถึงประมาณเท่าไหร่ดี เลยอยากให้ผู้รู้ช่วยบอกหน่อยครับ ขอบคุณครับ
    Last edited by katsumoto; 25 Nov 2007, 13:52:47.

ทำ bsel mod เลยครับ แรงๆๆ

Comment

คืออะไรอ่ะครับ bsel mod อธิบายซักนิสนึง
      มือใหม่ครับไม่ค่อยรู้อะไรโทดทีนะครับอาจรำคาญซักหน่อย55+

Comment

อ่านเจอbsel modแล้วครับแต่ถ้าไม่ทำ bsel mod แล้วปรับFSBเฉยๆจะลากได้ถึงเท่าไหร่ครับโดยที่ไม่ร้อนเกินแล้วไฟก็พออ่ะครับ

Comment

ผมอยาก OC E2160 เหมือนกัน เหอๆ

Comment

Bselเลยครับ แน่นอน

Comment

Working...
            X