Announcement

Collapse
No announcement yet.

DAEMON Toolsใช้อย่างไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DAEMON Toolsใช้อย่างไง

คือว่าผมมีเกมอยู่เกมหนึ่งซึ่งต้องใช้แผ่นเล่นด้วย แต่ว่าผมมีโปรแกรมDAEMON Toolsอยู่
    คำถามก็คือ ต้องทำอย่างไรให้มันเล่นโดยไม่ใช้แผ่นครับโดยใช้โปรแกรมDAEMON Toolsอ่ะ
    *ผมงงตรงตอนใส่ไฟล์อ่ะ ต้องใส่อันไหน นานสกุลไม่ตรงกันซักอัน*
    ทำอย่างไงก็ช่วยสอนด้วยนะครับ

1. เอาแผ่นที่ต้องการใส่ไปใน DVD Drive แล้วจากนั้นใช้โปรแกรมดึงเป็น .ISO (ในรูปผมใช้โปรแกรม UltraISO ) แล้วเืืลือกตามรูป

2. เืลือกไดร์ที่มีแผ่น แล้วเลือกที่อยุ่ของ ไฟล์ ISO ที่จะดึงเข้าเครือง

3. ดึง ISO เสร็จก็เปิดโปรแกรม DAEMON Tools ขึ้นมาแล้วจำลองไดร์ มาก่อน 1 ไดร์

4. เลือก Mount image

5. แล้วก็ไปที่โฟเดอที่ท่านตั้งให้ไฟล์ ISO ออกมา แล้วเลือกให้เป็น All images ตามรูปแล้วก็จัดการคลิกไฟล์ Image ที่ต้องการเลยครับ

6. เพื่อความมั่นใจ คลิก All option ON ด้วย

จบแล้วครับ...

Comment

ถ้าใช้ Daemon Tool ให้ ทำ เป็นISO แล้ว ทำVirtual drive แล้ว Mount Image

Comment

rep 2 รายละเอียดเยอะเเละเข้าใจง่ายดีครับ เยี่ยม

Comment

ท่าน kingza99 อธิบายละเอียดดี แถมมีภาพประกอบด้วย ดีครับทำให้เข้าใจง่ายดีนะครับ
          ขอบคุณครับ
          และขอบคุณท่าน jshow ด้วยนะ

Comment

Working...
          X