Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเปลี่ยน M/B ครับ ช่วยแนะนำที่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเปลี่ยน M/B ครับ ช่วยแนะนำที่ครับ

Spec คร่าวๆ
    Intel core2duo E6300 1.86Ghz @ 2.03
    M/B p5vd2-vm by asus (เซงมากๆครับ ช่อง Ram X2 เอง)
    Ram 512x2 Kingston bus 533
    VGA Geforce Spark 7300GT Maxx
    PSU 300Watt Maxx ของ Ene... อ่ะไรซักอย่างจำไม่ได้ - -
    HDD Sata2 80Gb

ช่วยแนะนำ M/B ช่องใส่ Ram x4 ที่ครับ

Socket 775 ครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ

ASUS P5-K-R

GigaByte GA-P35-DS3L

ครับ

Comment

ตัวนี้ราคาเท่าไรเหรอคับ

Comment

Originally posted by SpeedDIY View Post
        ASUS P5-K-R - 4290฿

GigaByte GA-P35-DS3L - 3690฿

ครับ

Originally posted by flookkung View Post
        ตัวนี้ราคาเท่าไรเหรอคับ

Comment

ผมไช้p5vd2-vmเซ็งอิ๊บอายตอนซื้อไจร้อนร้านมันจัดมาไห้ก้เอาตามมันอยากจุ้จังขายมือ2ได้ปะมานเท่ไหร่
          แล้ว ASUS P5-K-R กะGigaByte GA-P35-DS3L ราคาปะมาน4พันกว่าบาทไช่ป่าวคับ

Comment

ชิพ P35 ไม่สามารถ รองรับแรม 533 ได้นะครับ น้อยรุ่นมากจะเปิดได้ เสียบแล้วเปิดเครื่อง ร้องทันทีครับ

อิอิ
            จะซื้อบอร์ดราคา 4000 กว่า กัดฟัน ยัด DFI INFINITY DARK P965 ไปเลยครับ 4500+-

หรือ Gigabyte P31 ดีกว่าครับ ไม่ต้อง เสียงวัดดวงเรื่อง แรมครับ

Comment

Working...
            X