Announcement

Collapse
No announcement yet.

OC e4500 ไม่ผ่านที่3.0ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OC e4500 ไม่ผ่านที่3.0ช่วยทีครับ

ใช้บอร์ด ga-x38-ds5 ram g.skill bus800 ปรับ340*9ไม่ผ่าน ไฟcpu1.4 แรม2.05 ปรับตัวคูณเป็นเท่าไรก็ติดที่3.0ช่วยทีครับ ขอบใจนะที่ช่วย

ขอดูหน้า CPU-Z ทั้ง CPU,Ram หน่อยครับ

ป.ล. แรม G.Skill ตัวไหนครับ ?

Comment

ฝากถามด้วยคนนะ จขกท. ไหนๆก็ E4500 เหมือนกัน

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=327542
      Last edited by xnonnyx; 11 Mar 2008, 11:11:01.

Comment

Originally posted by akiTheCrepe View Post
        ขอดูหน้า CPU-Z ทั้ง CPU,Ram หน่อยครับ

กากโชว์ pow

Comment

Originally posted by akiTheCrepe View Post

ช่วยดูให้ทีนะครับ อยากได้ที่3.6มาก ซื้อพัดลมcpuมาแล้วจะคล๊อกยาวๆ เรามือใหม่เลยไม่รู้ว่าต้องเซ็ทบอร์ดยังไงมั่ง
          http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=327661

Comment

บอร์ด+แรม ได้ใจจริงๆ...

เล่นตัวคูณเต็ม 11 ไปเลยครับ ไม่ต้องลด

11*320 ไฟซัก1.5 ทดแรม 4:5 มันจะไปที่ 800 พอดี

Comment

แรงๆ กันทั้งนั้นเลยครับ หุหุ

Comment

Originally posted by จอมยุทธ View Post
                บอร์ด+แรม ได้ใจจริงๆ...

เล่นตัวคูณเต็ม 11 ไปเลยครับ ไม่ต้องลด

11*320 ไฟซัก1.5 ทดแรม 4:5 มันจะไปที่ 800 พอดี
                จะเอาไปลองนะครับ ได้ไม่ได้ก็ขอบคุณหลายๆ

Comment

Originally posted by madridistax View Post
                  ช่วยดูให้ทีนะครับ อยากได้ที่3.6มาก ซื้อพัดลมcpuมาแล้วจะคล๊อกยาวๆ เรามือใหม่เลยไม่รู้ว่าต้องเซ็ทบอร์ดยังไงมั่ง
                  http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=327661
                  ปรับ CL แรมเป็น 5-5-5-15 ก่อนครับ เพิ่มไฟ CPU เข้าไปอีกนิดนึง แล้วลากบัสต่อเลย

เดาๆ เอาว่าแรมมันวิ่ง CL4 ที่บัสสูงๆ ไม่ค่อยจะไหวแล้วครับ

Comment

3.6 น่าจะได้ครับ Ram ไหวอยู่แล้ว

ค่อยๆปรับไฟ CPU PLL NB FSB เดี๋ยวก็ได้

ปล.ผมลองแล้ว 3.6 นี่แหละใช้งานดีเกินนี้ร้อนไป

Comment

ลองที่300*11เข้าวินโดวไม่ได้แล้วครับ ไฟ1.5 4-4-4-12 นะครับ เกี่ยวที่แรมมั้ยไม่รู้อ่ะแต่4-4-4-12 มันคือมาตรฐานของแรมตัวนี้ไม่ใช่เหรอเพราะที่แรมมันบอกไว้

PLL NB คือไฟอะไรบอร์ดเรามีให้ปรับไหมหว่า ถ้ามีปรับที่เท่าไรดีล่ะ

Comment

Originally posted by madridistax View Post
                        ลองที่300*11เข้าวินโดวไม่ได้แล้วครับ ไฟ1.5 4-4-4-12 นะครับ เกี่ยวที่แรมมั้ยไม่รู้อ่ะแต่4-4-4-12 มันคือมาตรฐานของแรมตัวนี้ไม่ใช่เหรอเพราะที่แรมมันบอกไว้

PLL NB คือไฟอะไรบอร์ดเรามีให้ปรับไหมหว่า ถ้ามีปรับที่เท่าไรดีล่ะ
                        Bus 300 Ram 3:4 CL4 400 อาจจะมีปัญหานะครับ ตัวแรมเองกดCLไม่ลง

ลอง 5-5-5-15-6-42-5-5 อย่างตาโอ๊ตว่าซิครับ หลวมๆเลย ทด 1:1 ไฟ 2.0

3.3 นี่ไม่มีความจำเป็นต้องเพิ่ม PLL กะ NB หลัง 3.5 ค่อยคิด

Comment

Originally posted by matoom View Post
                          Bus 300 Ram 3:4 CL4 400 อาจจะมีปัญหานะครับ ตัวแรมเองกดCLไม่ลง

ลอง 5-5-5-15-6-42-5-5 อย่างตาโอ๊ตว่าซิครับ หลวมๆเลย ทด 1:1 ไฟ 2.0

3.3 นี่ไม่มีความจำเป็นต้องเพิ่ม PLL กะ NB หลัง 3.5 ค่อยคิด
                          จัดไปครับ เดวมาบอกผลนะครับ ขอบใจในความหวังดีของทุกๆคน

Comment

จัดไปครับ เดวมาบอกผลนะครับ ขอบใจในความหวังดีของทุกๆคน
                            ลองมาแล้วครับ คราวนี้ติดที่290*11อ่ะ แรมทดอยู่ที่ 1:1 5-5-5-15 ไฟcpu1.5 แรม2.00 ต้องปรับไฟFSBหรือเปล่าครับ ถามทีละขั้นเลยนะครับขอความกรุณาด้วย

Comment

อัดไฟ CPU ขึ้นไปอีกครับ

Comment

Working...
                              X