Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยที XFX 7900GT เสียบไฟยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยที XFX 7900GT เสียบไฟยังไง

XFX 7900GT เสียบไฟยังไง
    พึ่งไปถอยมา ลังเลอยู่นานว่าจะเอา8600หรืิอ7900ดี ก็เลยได้ตัวนี้มา ตอนซื้อดูแต่การ์ดไม่ได้ดูอุปกรณ์ในกล่อง พอแกะมาลองที่บ้าน เขาแถมมาเป็นสายmolexแบบ6พินมาก็เลยเสียบไม่ได้
    หรือว่าจะใช้ 4พิน จากpower เราเลย
    แต่ใช้อยู่ตอนนี้ก็ยังไม่เสียบไฟ ก็ใช้ได้ปกติดีเทส3dmark ได้

[IMG][/IMG]

รอท่านอื่นดีกว่า
    Last edited by crYsIs; 14 Mar 2008, 17:13:26.

Comment

จริงน่ะ นึกว่าจะต้องใช้ 12 v. 2ชุด
      ขอบคุณครับ จะได้oc.ดูซักหน่อย

Comment

ใช่ซื้อมาราคา 3,100 บาท หรือเปล่าครับ ผมก็ลังเลอยู่เหมือนกันว่าจะ 8600GT หรือว่า 7900GT ไปๆมาๆก็เลยได้ตัวนี้มาเหมือนกัน (ใจจริงอยากขยับมาเล่น 8800GT แต่ติดตรงหมุนเงินไม่ทันแหะๆ เพราะตัวเก่าใช้ 7600GS อยู่) ผมก็เอาสายที่เค้าแถมมาเสียบนะครับ Power ของผม Delux DLP-34A 500W รอผู้รู้ท่านต่อไปครับผม

Comment

ใช้สาย 4 pin จาก PSU ปกติ

Comment

มันไม่มีสายแปลงแถมมาให้เหรอครับ

Comment

ใช้สาย4พินจากPSUก็ได้ครับ หรือถ้าPSUมี6พิน ก็ใช้สายmorexแปลง6พินเป็น4พินแล้วเสียบเข้าการ์ดจอ(สายแถมมากะการ์ด) ตอนใช้อยู่ผมก็ทำแบบนี้ ไม่อยากเอา4พินเสียบเข้าการ์ด มันรุงรังครับ

ปล. รูปนี้คุ้นๆนะครับ ^^

Comment

ดูดีๆนะครับตัว6พินที่แถมมามันเป็นตัวเมียครับถ้า PSU ท่านมีสายที่มีหัว 6พินเอามาเสียบแบบท่านกอล์ฟได้เลย

Comment

Originally posted by golfpipo View Post
                  ใช้สาย4พินจากPSUก็ได้ครับ หรือถ้าPSUมี6พิน ก็ใช้สายmorexแปลง6พินเป็น4พินแล้วเสียบเข้าการ์ดจอ(สายแถมมากะการ์ด) ตอนใช้อยู่ผมก็ทำแบบนี้ ไม่อยากเอา4พินเสียบเข้าการ์ด มันรุงรังครับ

ปล. รูปนี้คุ้นๆนะครับ ^^
                  ก็เอามาจากของท่านนั้นแหละ

Comment

...

ทำไมตัวของท่าน จขกท ไม่เหมือนของผมหว่า
                    ลองดูในรูปของผมดีๆนะ คาปาซิสเตอ จำนวนไม่เท่ากัน

ปล.ตัวการ์ดของผมมันร้อนมากๆๆ ขึ้นถึง 90องศา
                    ไม่แน่ใจว่าการ์ดเสียหรือเปล่าวันนี้ว่าจะเอาไปคืนดีกว่า..
                    กลัวมันจะไปซะก่อน....จับไม่ได้เลยร้อนมากมือแทบพอง
                    Attached Files

Comment

90 องศา นี่ Ide หรือว่า Full Load ครับผม

Comment

Full ครับ

Comment

Originally posted by GDI View Post
                          ทำไมตัวของท่าน จขกท ไม่เหมือนของผมหว่า
                          ลองดูในรูปของผมดีๆนะ คาปาซิสเตอ จำนวนไม่เท่ากัน

ปล.ตัวการ์ดของผมมันร้อนมากๆๆ ขึ้นถึง 90องศา
                          ไม่แน่ใจว่าการ์ดเสียหรือเปล่าวันนี้ว่าจะเอาไปคืนดีกว่า..
                          กลัวมันจะไปซะก่อน....จับไม่ได้เลยร้อนมากมือแทบพอง

ของ จขกท เป็นรุ่น GS น่ะครับของท่านมัน GT ส่วนอุณหภูมินั้นไม่ผิดปรกติหรอกครับตัวนี้ค่อนข้างร้อนของผมก็ราวๆท่านน่ะครับอยากเย็นต้องเปลี่ยนซิงค์ครับ

Comment

ของผม ide ประมาณ55-60 fullload ก็น่าจะ70ขึ้น
                            แต่ตอนนี้เปลี่ยนซิงค์ใหม่แล้ว ide 43-47 full ก็60

Comment

Working...
                            X