Announcement

Collapse
No announcement yet.

ควดคอ6600ลงxp64bit แล้วโปรแกรม32bitเก่าๆ supportไหมครับท่านสงสัยมานาน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ควดคอ6600ลงxp64bit แล้วโปรแกรม32bitเก่าๆ supportไหมครับท่านสงสัยมานาน

พวกโปรแกรมออกแบบ 3dmax photo shop เก่าๆ มันลงใน xp64bitได้ไหมท่านแล้วพวกเกมออนไล ลงได้หมดทุกเกมไหมท่าน

เคยลองลงแล้ว ปรากฏว่าลง Driver modem ไม่ได้ ผมก็กลับมาใช้ 32bit เลยอ่ะคับ เหอะๆ
    ส่วนโปรแกรมยังไม่เคยลอง แต่ได้ยินมาว่าหลายๆตัวนั้น run บน 64bit ไม่ได้เหมือนกัน

ปล. อันที่จิง quad core มันก็ไม่เกี่ยวอะไรกับ 64bit นะคับ pentium4 ผมก็เคยลง 64bit มาเหมือนกัน
    แต่ว่า 64bit มันเร็วแบบรู้สึกได้จิงๆแฮะ ถ้าไม่ติดปัญหาพวก driver สงสัย เล่นกันตรึมคับ

ส่วนข้อมูลด้านอื่นๆ รอท่านต่อไปละกันคับ d(^__^")b

Comment

โปรแกรมบางตัวมีปัญหาครับ

แต่หลายๆตัวก้อเล่นบน 64Bit ได้นะ

ส่วนไดรเว่อ ต้องหาแบบ 64Bit มาลงเท่านั้นครับ

Comment

สงสัยด้วยเหมือนกันกับท่านเจ้าของกระทู้เลยอ่ะครับ photoshop 6,illus 10 ทั้ง 2 ตัวนี้รันได้หรือเปล่าครับ รบกวนท่านที่เคยลองตอบให้หายสงสัยทีนะครับ

Comment

ผมใช้ 64 บิท อยู่ครับ โปรแกรมส่วนใหญ่ใช้ได้ครับ เว้นแต่พวกแอนตี้ไวรัสบางตัวไม่ยอมให้ลง

Comment

แล้วลง War3 (DOTA) ได้ปะ 64bit อะ

Comment

xp64bit ไวกว่า vista64bit ไหมครับ
              เห็นคนใช้64bit เล่นแต่vista64bit กันทั้งนั้นเลย

Comment

Intel ทั้งหมดเป็น CPU 32bit ที่มี emulator ไว้ให้ทำงานแบบ 64bit ได้ครับ แต่ก็ไม่เป็นปัญหาอะไรทำงานได้เรียบร้อยดี คงจะประมาณ 10 ปีที่แล้วได้มั้งครับ ที่ Intel จับมือกับ HP (ถ้าจำไม่ผิด) เพื่อพัฒนา CPU แบบ 64 bit แต่รู้สึกว่าจะไม่สำเร็จจึงใช้ emulator แทนครับ

Comment

Working...
                X