Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 80000 เน้น แปดหมื่น ได้แค่นี้เองหรอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 80000 เน้น แปดหมื่น ได้แค่นี้เองหรอ

เรื่องมีอยู่ว่า เพื่อนผมจะเรียนนิเทศ ม.กรุงเทพ อยากได้คอมไว้เรียนในมหาลัย

สเปกเป็นแบบนี้ เค้าจัดมาน่ะผมได้จัด เน้นๆ เค้าจัดเอง ผมไม่ได้ยุ่งเลย เนื่อง

แม่งไม่ฟัง

M/B ASUS RAMPAGE II EXTREME = 15800( ร้าน เจได ชั้น1 พันทิพ)
    CPU i7 920 = 11,240( ร้าน เจได ชั้น1 พันทิพ)
    ซิงค์ CPU => COOLERMASTER V8 = 2390( ร้าน เจได ชั้น1 พันทิพ)
    THERMALTAKE TOUGHPOWER 850W = 5800 ( ร้าน เจได ชั้น1 พันทิพ)
    Thermaltake Armor + P/N: VH6000BWS = 5400 ( ร้าน ทีเคคอม ชั้น1 พันทิพ)
    ASUS EN9800GT HYBRIDPOWER/HTDI/1G = 5990( ร้าน เจได ชั้น1 พันทิพ)
    ASUS Xonar HDAV1.3 = 5450
    Seagate Barracuda 500GB 7200.11 AS /SATA II / 32MB NCQ Gamers = 2150 x 2 ลูก( ร้าน เจได ชั้น1 พันทิพ)
    UPS 3000
    G.SKILL DDR Triple Channel 6GB/NQ/1600 F3-12800CL9T-6GBNQ = 7900,9550 (ร้าน TK COM ชั้น1 พันทิพ)
    LCD 24'' LG FLATRON W-2452V =12000
    Fan = 500
    สายไฟ สาย sata และอื่นๆ
    Wireless Keyboard 2000

55+ แม่งฮาจริงๆๆ ตั้งแต่การ์ดจอและ

ยังไม่มีลำโพงเลยพี่

สุดๆ

Comment

อย่าด่าผมน่ะ ไปด่าคนจัดนู้นน

Comment

เห็น m/b กับ cpu ก็รู้ละว่าไม่เป็น บอกเพื่อนคุณจัดใหม่เถอะครับ

Comment

ประกอบเสร็จละเอามาเล่น DotA กันนะ อิ...อิ

Comment

แต่ผมว่ามันแรงน๊ะ
            แต่ถ้าเน้นอีกซักหน่อย อาจประหยัดไปได้ 1-2 หมื่น

Comment

ผมฮามาก ผมถามว่า***เอา board ไป Overclock หรอมันบอก มันคือไร ผมแทบอยากเดินหนีไปเลย

Comment

MB เอาไปทำไร ตั้ง 15k เหอะ
                VGA 9800GT มันคุ้มกันมั้ยเนี่ย มาใส่กับ i7
                Xonar HDAV1.3 เอาไปเพื่อ อะไรครับ ในเมื่อ ลำโพงท่าน ?(ไปอ่านใน Sound System เอาละกันตัวนี้)

แนะนำ

ASUS P6T DELUXE
                GTX285
                GEIL 3Gb/1333 TRIPLE
                X-Fi FPS

ดีกว่ามั้ย ?

Comment

อิอิ เอาไปคืน

Comment

ไม่ได้ว่านะ ท่าเป้นผมที่จัดชุดนี้ให้ผมว่าได้กำไรเน้นๆ5000ได้เข้ากระเป๋าผม 5555555

Comment

5555+ โอ่ย...บอร์ดกับ CPU คงใช้กันได้เนอะ

Comment

เสียดายเงิน

Comment

เข้ามามึน

Comment

เสียดาย i7 extream

Comment

8 หมื่นได้แค่นี้ซะงั้น

แล้วทำไม บอด มันสวนทางกับการ์ดจอจัง -*-

Comment

Working...
                              X