Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าอุปกรณ์ชิ้นหนึ่ง บอกว่าใช้ไฟDC 12V 1A แต่ถ้าเอาadapter 12V 2.0A มาใช้ได้เปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าอุปกรณ์ชิ้นหนึ่ง บอกว่าใช้ไฟDC 12V 1A แต่ถ้าเอาadapter 12V 2.0A มาใช้ได้เปล่าครับ

ครับ... จะใช้ได้มั๊ยครับ.. จะมีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ..

ใช้ได้ ครับไม่มีปัญหา แอมเยอะได้ น้อยไม่ดี

Comment

ก็เหมือน PSU หละครับ มีเยอะใช้ไม่หมดไม่เป็นไร

Comment

ใช้ได้ครับไม่มีปัญหาจะมีปัญหาก็ต่อเมื่อแหล่งจ่าย จ่ายกระแสหรือแรงดันน้อยกว่าโหลดต้องการครับ

Comment

แต่โวล์เกินมากไป ไม่ดีแน่นอนใช่มั๊ยครับ... ขอบคุณครับทุกท่าน..

Comment

Originally posted by hornetpc719 View Post
            แต่โวล์เกินมากไป ไม่ดีแน่นอนใช่มั๊ยครับ... ขอบคุณครับทุกท่าน..
            ใช่ครับ

Comment

Working...
            X