Announcement

Collapse
No announcement yet.

Virtualization Technology ใน Bios เปิดรึปิดดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Virtualization Technology ใน Bios เปิดรึปิดดีครับ

หัวข้อ Virtualization Technology ที่อยู่ใน Bios Mb เอาไว้ทำอะไรครับ แล้วควร Enable หรือ Disable ดีครับ

Originally posted by AongSa View Post
    หัวข้อ Virtualization Technology ที่อยู่ใน Bios Mb เอาไว้ทำอะไรครับ แล้วควร Enable หรือ Disable ดีครับ

Virtualization Technology คือ เทคโนโลยีที่ช่วยให้เราสามารถแบ่งปันทรัพยากรต่างๆ (Resource) เช่น CPU, Memory, Hard disk เป็นต้น ของคอมพิวเตอร์ 1 เครื่องหรือมากกว่านั้น ให้สามารถรันโปรแกรม (Software และ/หรือ Application) ในจำนวนมากๆ หรือแม้แต่รันระบบปฏิบัติการหลายๆตัวได้

โดยทั้งนี้เครื่องคอมพิวเตอร์นั้นๆ ยังสามารถทำงานพร้อมกันหลายๆอย่างได้ ไม่ว่าจะเป็นคนละ platform กันก็ตาม

ประมาณนี้ครับ เสริมนะครับ เปิดก็ดีกว่าแน่นอนครับ ทำให้ใช้ทรัพยากรในเครื่องได้อย่างคุ้มค่าครับ

Comment

ขอบคุณมากๆ ครับ

Comment

ความรู้

Comment

อินเทลทำเทคโนโลยีนี้มาเพื่อปูทางให้แมคที่ใช้โพรเซสเซอร์อินเทลครับ
          ทำให้การรันด้วย VMWARE บนแมค รันวินโดวส์ได้เร็วกว่าการ อิมูเลชั่น ธรรมดา
          บนพีซี ในอนาคตอาจจะมีโปรแกรมมารองรับได้ดีกว่าที่เห็นในปัจจุบันครับ
          แต่ที่สำคัญ คนที่เอาแมคมาลงพีซีได้ใช้ประโยชน์นี้เต็มๆ อิๆ

Comment

Virtualization Technology in Acer

I need to know how to enable this Virtualization Technology in my Acer PowerFH computer so I can use the MS XP mode to use my XP programs now that I am using Win 7 Prol Can you help me?

Comment

dell 690 เปิด Virtualization Technology ต่อออก 2 จอไม่ได้ แต่ถ้าปิดออก 2 จอได้ตามปกติ

Comment

เอามารัน ESXi / Hyper V เห็นผลชัดเจน

Comment

เปิดครับ

Comment

ก็สรรหามาตอบกันเนอะ

2008- -*

Comment

เออ คือว่าถ้าผมเข้าใจไม่ผิด Virtualization Technology มันคือการจำลองวินโดว์ ไม่ใช่เหรอครับ ผมเคยใช้ตอนที่โปรแกรมมันรันเฉพาะ วินXP และเครื่องเราลง วิน7 หรือ8 ใว้แต่เราต้องการจำลอง วินโดว์XP เพื่อใช้งานโปรแกรม จึงต้องเปิด Virtualization Technology ใน Bios แต่ถ้าไม่ได้ใช้งานมันก็จะปิดใว้อยู่แล้ว แต่เปิดใว้ก็ไม่เป็นไร ถ้าผมเข้าใจผิด ต้องขออภัยด้วยนะครับ ผมไม่ค่อยมีความรู้ตรงนี้มาก

Comment

ถ้าไม่ได้ใช้โปรแกรมพวก VM ,Hyper visor ก็ไม่มีผลอะไรครับ

Comment

Working...
                        X