Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามผู้รู้ครับ Q9550 ความร้อนปกติเท่าไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามผู้รู้ครับ Q9550 ความร้อนปกติเท่าไรครับ

สอบถามผู้รู้ครับ Q9550 ความร้อนปกติ 55-58 C นี้ปกติไหมครับ อยู้ห้องธรมดาอะครับซิงค์เดิมครับ และถ้าร้อนควรเปลี่ยนเป็นของอะไรใส่ดีครับ แบบกลัวพังอะครับ

ปกติ ชิวๆ
    แต่ถ้าอยากให้เย็นลง
    ก็จัดระเบียบภายในเคสให้ดี ทิศทางพัดลม สายไฟ ต่างๆ จัดให้เป็นระเบียบ
    หรือเปลี่ยนซิงค์ CPU
    เป็นต้น

Comment

ร้อนน้อยกว่า 4400+ ผมอีก อิอิ ของผม 60 กว่าๆเกือบๆ 70

Comment

ขอคุณครับแบบไม่แน่ใจอะครับ ผมใช้VGA Ait 4870 เปลี่ยนซิงค์ตอนซื้อแล้วแบบกลัวเพราะเขาบอกว่าร้อนกัน
        มาเปิดดูอยู่แค่ 46-50 C เลยกลวัว่า CPU จะพังแทนอะครับ- -"

Comment

Working...
        X