Announcement

Collapse
No announcement yet.

realtek ALC889A onboard คู่ควรกับ Bose C3 series2 หรือไม่ ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• realtek ALC889A onboard คู่ควรกับ Bose C3 series2 หรือไม่ ครับ

มี p35c-dsr3 อยู่ ปกติต่อ ถ้าดูหนัง HD จะผ่าน spdif เข้า receive DTS ซึ่งคนละ environment ออกจอ

บังเอิญพวกไปสิงค์โปร์ ว่าจะฝากสอย bose c3 มาซะหน่อย
    แต่แพงเหลือเกิน.. เลยมาขอความเห็นครับ
    ว่าเจ้า realtek alc889a คุณภาพพอที่จะใช้ลำโพงแพงขนาดนี้หรือป่าว

ถ้าไหว ซื้อแน่! ชอบbose มี 901 อยู่ในห้องเก็บของ เสียงงี้ ปิ้งปิ้งเลย

onboard กับ bose -*-

Comment

มันอยุ่ที่ความพอใจครับ ไม่มีข้อห้าม ว่า ออนบอร์ด แล้วห้ามซ์็อ BOSE มาฟังครับ

Comment

เอามา+กับบอส เสียงก็คงดีล่ะครับ ลำโพงช่วยไปเยอะ
        ยังไงก็ดีกว่า ซาวการ์ดตัวละ สองหมื่น มาฟังกะลำโพง คู่ละ 199บาทล่ะ

Comment

Originally posted by nitroboy View Post
          เอามา+กับบอส เสียงก็คงดีล่ะครับ ลำโพงช่วยไปเยอะ
          ยังไงก็ดีกว่า ซาวการ์ดตัวละ สองหมื่น มาฟังกะลำโพง คู่ละ 199บาทล่ะ

Comment

อ่านว่า โบส

Comment

ที่ถูก ต้อง โบ ซี่ ครับ

Comment

ผมอ่าน โบ-เช่

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  มันอยุ่ที่ความพอใจครับ ไม่มีข้อห้าม ว่า ออนบอร์ด แล้วห้ามซ์็อ BOSE มาฟังครับ
                  อย่างที่คุณ wikorn บอกมาถูกต้องที่สุดแล้วครับ

**แต่ถ้าถามผมนะ ถ้าจะเล่น Sound Com ผมว่ายังไงก็ต้องมี Sound Card ครับ ยิ่งลำโพงดีเท่าไหร่ก็ยิ่งเห็นถึงศักยภาพของลำโพงครับ**

Comment

ถึง จะเป็น S/P DIF เหมือนๆกัน

แต่ถ้าตัวส่ง ต่างกัน คุณภาพเสียงที่ได้ก็ไม่เหมือนกัน

Comment

Working...
                    X