Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอ กับ cpu

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอ กับ cpu

การ์ดจอ กับ cpu ระหว่าง 2 ชุดนี้

1. CPU : INTEL E4500 กับ GF8800GTS G92
    2. CPU : INTEL E8200 กับ GF8800GTS G92

คือผมอยากทราบว่า ถ้านำมาเล่นเกมจำเป็นต้องเน้นอะไรดีกว่าครับ เน้น VGA หรือ CPU ครับ หรือว่า ต้อง ใกล้เคียงกันทั้ง 2 อย่าง ครับ ขอบคุณครับ

ชุด2ครับ เพราะบางเกมต้องcpuแรงๆครับ การ์ดจอก้โอเคแล้วละครับ

Comment

งบพอให้เอาชุด 2
      งบไม่พอเอาชุด 1
      เล่นเกมส์เน้นที่ VGA ในที่ให้เลือกมัน VGA เดียวก็ก็ดูที่ CPU ด้วยแล้วละ ( CPU แรงๆ เล่นเกมส์ FPS เพิ่ม 3-5 FPS )

คุณต้องตั้งคำถามแบบนี้
      1.E4400 + GF8800GTS G92
      2.E8200 + GF9600GT
      แล้วจะเลือกอะไร เน้นเล่นเกมส์ ครับ ( เอะใครเป็นคนถามกันแน่ 555+ ^^" )

ตอบเลยว่า ชุด1 แจ่มกว่า หุหุหุ

Comment

ใช้เลยครับ

Comment

ชุด 1 ครับ เล่นเกมอย่างเดียว
          เหลือๆเลยCPU ที่จริง เหลือตั้งแต่E2180แล้ว(มั้ง)

Comment

Working...
          X