Announcement

Collapse
No announcement yet.

Dupe amok ball .exe <-ลบมันยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Dupe amok ball .exe <-ลบมันยังไง

คือ ตอนนี้คอมผมโดนอะไรก็ไม่รู้ครับ(เรียกไม่ถูก) อาการคือ เวลาเปิดเครื่องไว้สัก 10นาที มันจะมีหน้าเวปขึ้นมา งงมากๆ ไม่ได้เปิดเลย แต่ผมก็ไม่ได้สนใจอะไรก็ปิดมันไป แต่หลังจากนั้น ผมก็ใช้คอมปกติปรากฎว่า มันช้าลงอย่างน่าประหลาด!! เลยสงสัย เลยกดWindows Task Manager ขึ้น มาเพื่อหาสาเหตุ โอโฮ้ เจอเลย Dupe amok ball.exe มาไงไม่รู้ กิน CPU ไป 50% !! หลังจากนั้นผมก็เลยลบมันออกไปซะ เครื่องก็เหมือนจะกลับมาเป็นปกติ เล่นไปได้ ซักแปบ ทีนี้ไม่มี หน้าเวปขึ้นเหมือนครั้งแรก แล้วอยู่ดีๆ มันก็ช้าลงอีก นึกในใจ "อะไรอีกว่ะเมง!!" ไปตรวจดูอีกที แม่เจ้า มันไม่ตาย เจ้า Dupe amok ball.exe มันไม่ตาย ก็เลยลบอีกลบ แบบ End process tree แล้วก็ รีสตาท เครื่อง กะไม่ให้ได้คืนชีพ พอเปิดเครื่องก็ ปกติดี เล่นไปได้ สักแปบ แหม่เว้ย เมงใส่สูตร อมตะ หรือไงวะ เมงมาพร้อมหน้าเวปอีกแล้ว(เหมือนกับว่ามาครั้งแรกจะมาพร้อมกับเวปครั้งที่2หน้าเวปจะไม่โผล่) แต่ผมก็ไม่ได้ลงโปรแกรมอะไรผิดปกติ อยู่ดีๆเมงก็มาเอง จน ปัญญาครับ
    ฝากผู้รู้หาวิธีกำจัดมันทีครับ เอาแบบปราบอมตะเลยนะครับ มันดูดทรัพเครื่องผมหมด ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    ป.ล.ผมต่อเน็ตตลอดเวลาเปิดเครื่องครับ แต่เคยลองไม่เปิดเน็ตแล้ว ไม่มีอะไรแต่พอเปิดเน็ตปับ มาปุบ

แค่ end process มันไม่หายหรอกครับแค่หยุดการทำงานเฉยๆ บูทใหม่ก็เป็นอีก วิธีแก้ รอท่านต่อไป

Comment

Your computer is infiltrated by spyware-loop process running spyware.

Click here for more detail.

Comment

โหลด super ad blocker มาscanแล้วอะครับแต่ก็ยังไม่หายอะครับ ยังกลับมายู่ดี

Comment

ช่วยทีครับยังแก้ไม่หายเลย

Comment

ใช้โปรแกรม spybot s&d หรือ spyware doctor น่าจะหายนะครับ

Comment

Working...
            X