Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะอัพเกรดคอมใหม่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะอัพเกรดคอมใหม่ครับ

คือผมจะอัพ ให้มันเล่นเกมได้ดีกว่านะครับ ใส่อะไรเข้าไปใหม่ดีครับ
    สเป็กผมนะครับ

P4 2.4
    RAM 1G
    VGA 7600GS
    PSU 450w เต็มนะครับ
    บอร์ด P4S800D-X ครับ

ผมว่าซื้อใหม่ดีกว่ามั้งครับ

Comment

จะเอาไปเล่นเกมส์อะไรครับ

งบเยอะก็เติมทั้งชุดก็ได้ครับ

CPU Core2 / Quad core
      RAM 4 GB
      Board P5k-c
      ลงเกมส์เยอะหน่อยก็ เพิ่มฮาร์ดดิส 500GB
      VGA 9600

ไม่น่าจะเกิน 15,000

Comment

Originally posted by candy View Post
        คือผมจะอัพ ให้มันเล่นเกมได้ดีกว่านะครับ ใส่อะไรเข้าไปใหม่ดีครับ
        สเป็กผมนะครับ

P4 2.4
        RAM 1G
        VGA 7600GS
        PSU 450w เต็มนะครับ
        บอร์ด P4S800D-X ครับ<< บอร์ดตัวเดียวกัน หุหุ
        บอกงบหรือความต้องการด้วยครับจะได้จัดให้ถ฿กนะครับ

Comment

ผมมีงบ 5000 ครับ ไม่อยากเปลี่ยนใหม่อะครับ ถ้ามีแต่มือสองผมก็จะเอาครับ คือต้องการเล่นเกม แบบปรับกลางๆๆอะครับ เอาแบบว่า Need for Speed ProStreet ไม่กระตุกอะครับ

Comment

Originally posted by candy View Post
            ผมมีงบ 5000 ครับ ไม่อยากเปลี่ยนใหม่อะครับ ถ้ามีแต่มือสองผมก็จะเอาครับ คือต้องการเล่นเกม แบบปรับกลางๆๆอะครับ เอาแบบว่า Need for Speed ProStreet ไม่กระตุกอะครับ
            งบ5หมื่นหรอ แนะนำเปลี่ยนบอร์ด เพราะบอร์ดของท่าน เป็น VGA ไม่ใช่ PCI-E
            (ตัวเดียวกับผม หุหุ)

M/B::GigaByte GA-P31-S3G 2,120
            VGA::256/ATI 3650 ASUS 2,600 .
            Totel = 4,720 Bath

แนะนำนะหางบซื้อแรม 1G อีก1ตัวนะ เอาบัสตรงกับของเก่านะ แค่นี้ก็แหล่มแล้ว
            ลื่นๆๆหัวแตกเลย หุหุ

Comment

เปลี่ยนบอร์ดแล้วของเก่าในบอร์ดเก่งยังใช่ได้ไหมครับ

Comment

เปลี่ยนบอร์ดแล้วของเก่าในบอร์ดเก่งยังใช่ได้ไหมครับ
                CPU Ram H/D Psu ใช้ได้หมดละ Caseด้วย

เปลี่ยนแค่ที่ผมบอกอะ อย่างอื่นก็เอามาใส่เหมือนเดิม

Comment

อ่อขอบคุณครับๆๆ

Comment

แล้วบอร์ดตัวที่ให้มามีขายหรอครับ เอาบอร์ดอืนที่มีขายจากเว็บ www.thanni.com ได้ไหมครับ

Comment

แล้วบอร์ดตัวที่ให้มามีขายหรอครับ เอาบอร์ดอืนที่มีขายจากเว็บ www.thanni.com ได้ไหมครับ
                      ASUS "P5GC-VM PRO" Intel 945GC Chipset Mainboard for Intel LGA 775 Retail 2,110.00 บาท

ตัวนี้ก็ได้ ราคาพอกัน

Comment

โอ้ขอบคุณมากๆครับ *-*

Comment

Working...
                        X