Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ clock การ์ดจอแล้วชอบรีตาทเองครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ clock การ์ดจอแล้วชอบรีตาทเองครับ

คือว่าผมใช้ HD4850 pcs+ ซิ้งเดิม ลองคล๊อกไปท่ 750/1100 พัดลม70% ความร้อนมันประมาณ65 แล้วมานก็จะรีตาทเองอะครับ แต่พอมาเป็น665/993 แล้วอุณหภูมิ51 ก็หาย ไม่รีตาท งงงอ่า มันมีตัววัดว่าถ้าเกินเท่านี้ๆ จะรีตาทเองหรอครับ

ไม่ว่าด้วยกรณีใดๆก็ตาม หากคล็อกไม่เสถียร , การ์ดวิ่งไม่ไหว , ร้อนไป , ไฟไม่พอ ฯลฯ .... มันก็เด้งหมดแหละ

Comment

ผมลองคล๊อกใหม่ที่ 700/1050 ก็ดับอีกเช่นเคย
      เมื่อก่อนใช้ xp ม่ายดับ ไหงมาใช้ วิสต้า64บิท ดับซะงั้น งงอ่าครับ หรือต้องไปปรับไฟ PCIE เพิ่มหรือเปล่าครับ เดิมๆมาน100

Comment

Working...
      X