Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องประกัน spark 6800 gs หน่อยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องประกัน spark 6800 gs หน่อยค่ะ

ประกันถึงปี 2008 ถ้าเคยแกะซิ้งออกมาทำความสะอาด...เช็ดๆๆ ถูๆๆๆ แล้วทาซิลิโคนใหม่น่ะค่ะ...
    ...อยากถามว่า...
    1.ยังอยู่ในประกันอีกป่าวค่ะ
    2.ถ้าการ์ดจอมีอาการแปลกๆๆเอาไปแคลมได้มั้ยค่ะ ( เล่นแล้วกระพริบๆๆ มีเส้นสีแดงๆๆๆขึ้นตามแนวขวาง มีจุดๆๆแดงๆๆตามหน้าจอ )
    3.ถ้าเคลมได้ต้องเอาไปที่ร้านที่ซื้อมา หรือ ไปที่ศูนย์ของมันค่ะ ที่พันทิพน่ะค่ะ

ป.ล.วอนผุ้รู้ตอบหน่อยน่ะค่ะหนูยังโง่ๆๆอยู่ไม่ค่อยรู้เรื่องน่ะค่ะ

ขอบคุนล่วงหน้าทุกๆคนเลยค่ะ

1. ถ้าซื้อช่วงต้นปีนี้จะมีสติกเกอร์ปิดทับ ห้ามแกะซิงค์ แกะแล้วประกันขาด แต่ดูจากประกันน่าจะซื้อมาปีที่แล้ว และถ้าใช้ซิลิโคนเงิน ก็ให้เช็ดออกทาซิลิโคนขาวเข้าไป ซิลิโคนเงินเค้าเห็นไม่ให้เคลม
    2. เคลมได้ บอกอาการเค้าตามนั้น
    3. ไปที่ microware ชั้น 4 พันทิพย์ ถ้ามีของเค้าเปลี่ยนให้เลย ถ้าไม่มีจะให้ตัวสำรองรุ่นใกล้เคียงใช้มาก่อน แล้วรอประมาณ 2 อาทิตย์

Comment

บอบคุณมากค่ะ....ซื้อมาปีที่แล้ว 16/08/06 ที่ซิงค์ไม่มีสติ้กเกอร์ค่ะใช้ซิลิโคนขาวด้วย
      ........สงสัยเอาไปเคลมดีกว่าๆๆๆ

Comment

Working...
      X