Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามครับ อะแดปเตอร์ของLCD samsung 173P

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามครับ อะแดปเตอร์ของLCD samsung 173P

คือผมมีปัญหาครับ อะแดปเตอร์ของเจ้า 173P ไม่จ่ายไฟแบบเป็นๆหายๆ(จะเป็นตอนปิดเครื่องแล้วเปิดเครื่องใหม่ ช่วงฝนตกอากาศชื้นหรือตอนเช้าๆ) เคยส่งศูนย์ไปหนนึงแล้วเขาว่าไม่พบอาการ ก็เป็นอีก
    สุดทนขนาดตัดต่อขั้วสายกับแร็คกุเรเตอร์ เอามิเตอร์วัดได้เท่ากับที่แจ้งบนฉลาก ว่า14V ก็ใช้ได้แป๊บเดียวมืด
    พอจะหาจากที่ไหนได้บ้างครับ หรือจะโมยังไงดี รบกวนผู้รู้ด้วยครับผม

ใช้เหมือนกันเลย

ของผมยังไม่เคยเสีย

ลองดูอแดปเตอร์ของnotebookได้เปล่าไม่รู้มีไหม

เอาแบบที่มันขนาดOUTPUT: Volt 14v เท่าๆกัน Amp 3.0A เท่าๆกันหรือมากกว่ายิ่งดี

แต่แบบอแดปเตอร์อยู่นอก ก็น่าจะเปลี่ยนง่ายกว่าที่ฝังอยู่ข้างในด้านหลังจอ

ลองเดินตามร้านขายอแดปเตอร์ notebook ดูครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ หากมีโอกาสขึ้นกรุงเทพจะไปหาดูครับผม

Comment

Working...
      X